Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความร้อนของCORE 2 QUAD Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่า cpu มันทนอยู่แย้ววว เรื่องแบบนี้ แต่ อายุการใช้งาน มันก็ลดลงไป ไอ้ที่บอกว่า ร้อน 60 C สภาพ Idle เหรอ ... ปกติถ้าร้อนน มากกก แบบอันตราย บอร์ดจะตัดไฟให้ไม่เห็นต้องกลัวเลย แต่ถ้ากลัวก็เปลี่ยนซิงตามที่ ข้างบนแนะนำ อ่ะคับบบ แต่เป็นผมน่ะคับ 60 องศา ผมกลัวว คิคิ เปลี่ยนซิงดีกว่า

Comment

ใช่แล้วครับ
      IDIE 60 องศา
      FULLLOADม่ะกล้าลอง กลัวมันพัง

Comment

Originally posted by sunking001 View Post
        ใช่แล้วครับ
        IDIE 60 องศา
        FULLLOADม่ะกล้าลอง กลัวมันพัง
        ถอดซิงค์ออกมาทาซิลิโคนใหม่เลยครับ เพราะว่าบางที ซิลิโคนอาจจะหนาไปหรือไม่ก็ ซิงค์ติดไม่แน่นครับ *-*
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ความร้อนที่แท้จริงต้องใช้พวก core temp วัดครับนะครับ ดูที่ความร้อนของแต่ละ core อย่าดูความร้อนด้านนอก แต่]ะบอร์ดมันบอกใช้วิธีวัดเหมือนกัน(ของผม idle ด้านนอก 33 ด้านใน 35-37 ต่างกันแค่ +5+6 เพื่อนผม ต่างกัน 10-20 องศา) ส่วนคำถามที่ว่า core 2 quad ทนได้เท่าใหร่นั้น ถ้า B3 intel ให้ไว้ที่ 65 G0 ได้ 75 ครับ จริงๆ แล้วสามารถรับได้สูงกว่านั้นนิดหน่อย แต่อายุการใช้งานอาจน้อยลงทางที่ดีควรให้ต่ำกว่า 75

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
            35 idle
            65 full

@3.6
            เล่นน้ำแล้วนะเนี่ย !!
            ผมก็ประมาณนี่แต่ @3.8

Comment

จาเล่นหนัก เล่นนนาน
              ยังไงก็ไม่เกิน 45 องศา

Comment

Working...
              X