Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ เกี่ยวกับ หาboard มาคู่กับ 3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ เกี่ยวกับ หาboard มาคู่กับ 3870

รบกวนทุกท่านหน่อยครับ
    เครื่องที่ผมใช้อยู่ สเปค ดังนี้ครับ
    cpu E 6550
    Boards Gigabyte GA-P31-DS3L
    Ram Geil 2 gb
    พอดี ผมเพิ่งถอย ati 3870 มาไม่นาน เลยเกิดความคิดว่า เจ้า 3870นี้ เป็น PCI-E 2.0 เลยจะเปลียน MainBoard ดีไม๊ ซึ่งรู้สึกว่า บอร์ทที่สนับสนุน PCI-E 2.0 นี้รู้สึกจะเป็น พวก P35 เลยอยากจะถาม ผู้รู้ทุกท่านว่า
    1. PCI-E 2.0 นี้ความเร็วมากกว่า PCI-E 1.0 มากไม๊ครับ คุ้มค่าที่จะเปลียน Board เพื่อใช้ไม๊
    2. ถ้าเปลียนมี Board ตัวไหนที่พอจะช่วยแนะนำได้บ้างครับ มีงบอยู่ประมาณ 4,000

ต้องขอรบกวนทุกท่านด้วยครับ

ผมว่าการ์ดจอยังเร็วไม่เกิน ver. 1.0 เลยนะครับ ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน มันคงจะทำให้เร็วขึ้นไม่มาก

Comment

ถ้าจำไม่ผิด การ์ดใบเดียวไม่ส่งผลต่างนะครับ pci-e 2.0 จะได้ตรงที่ crossfire ทำได้ 16x ทุก slot น่ะครับ อีกอย่างคือ p35 เป็นแค่ 1.1 ด้วย - ได้ 16x/1x หรือ 8x/8x น่ะครับ

ผมว่าเก็บ 4000 ไว้ใช้อย่างอื่นดีกว่านะ

Comment

ขอบคุณครับ
        ในเมื่อผลต่างแล้ว ก็เห็นว่าไม่คุ้มที่จะเปลียนแล้วครับ

Comment

Working...
        X