Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอัพเดท Bios แล้วเครื่องดันค้าง ไงคับทำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอัพเดท Bios แล้วเครื่องดันค้าง ไงคับทำ

ผมอัพเดท Bios แล้วเครื่องดันค้าง พอรีสตาร์เครื่องแล้วก็เปิดไม่ติด ใครมีวิธีแก้ช่วยทีครับ

เคลมลูกเดียวครับ อาการนี้ ... BIOS พังแล้ว ... แต่อย่าไปแจ้งว่า BIOS พัง ต้องบอกว่า อยู่ดีๆ มันเปิดไม่ติด

sigpic

Comment

แง่ มีท่านอื่นอีกไหมครับ

Comment

แล้วถ้าผมจะซื้อ Asus P5K มาแทนตัวเดิมจะโอเค ไหมครับ มันจะต่างจากตัวเดิมไหม
        หรือมีตัวไหนแนะนำ บอกทีครับ เอาราคาอย่าเกิน 4500 นะครับ

Comment

เอาไปเคลมเถอะครับ ดีกว่าซื้อใหม่

Comment

มันกู้ Bios ได้นะครับแต่ผมไม่รู้ว่าทำยังไง

Comment

ลอง เคลียร์ไบออส ดูรึยังครับ ตัวนี้เป็นปุ่มกด หรือจัมเปอร์ครับ ถ้าลองแล้วไม่ได้ผล ถอดถ่านเล่นๆแก้เบื่อซักรอบ

(รุ่นนี้ dual bios หรือเปล่าครับ)

ถ้ายังเหมือนเดิม เคลมตามคำแนะนำท่านบนๆโลด

โชคดีครับ

Comment

Working...
              X