overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: เครมของDcom

OverclockZone Member dekteendoi's Avatar

Default เครมของDcom

เมื่อวานผมเอาเมนบอร์ดซอกเกต754ไปเครมของdcomพนักงานบอกว่าถ้าของไม่มีคงช่วยอะไรไม่ได้เพราะของไม่มีในสตอกแล้วทั้งที่ประกันผมเหลืออีกเกือบ2ปีเป็นอันว่าผมส่งเครมไม่ได้เคยเป็นแบนี้กันป่ะคับ

OverclockZone Member .o[D]ark[E]vilo.'s Avatar

ไม่มีก็ยอม ไม่ก็โวยครับ
    ปล.โวยไปอาจจะได้ ไม่ก็ รปภ.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

ไม่ีมีของก็คงต้องรอซ่อมนะครับ หรือเปลี่ยนรุ่น Socket อื่นไปเลย นะ เพราะ 745 คงไม่มีสต๊อกของนั้นละครับ 939 ยังหายากเลยนะ

OverclockZone Member dekteendoi's Avatar

ถ้าซ่อมไม่ได้นี่ผมต้องยกชุดเปลี่ยนเลยใช่ป่ะเนี่ยเห้อคอมปีกว่ามะมีของซะเเว้ว
    ขอบคุงมากคับ

OverclockZone Member โก้วเล้ง's Avatar
    ซอกเล็กๆติดน้ำโขง

ประกัน3 ปี ประกัน 5 ปี มีไว้ทำอะไรเนี่ย.........
    ไม่ยุติธรรมกับผู้ซื้อเลย

OverclockZone Member Khow's Avatar

เป็นผมขออัพเกรดแล้วขายบอร์ดเก่ากับแรมทิ้งครับใครจะไปรอซ่อมมีประกันไว้ให้ดูเล่นหรือ?
    รอซ่อมกี่ปีจะได้ใช้ดีคอมอ่ะ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

หายาก แต่มีจีนทำบอร์ด754 ขายอยุ่นะ ไม่ขี้เหล่เท่าไร ชิพVIA ยี่ห้อ FIC
    เป็นแบบmATX มี1AGP8X+VGAOnของVia 2*DDR400 2*SATA 2*ATA133 1*FDD 2*PCI ราคาประมาณ1500ได้ ลองหาๆดูครับ (ถ้าเคลมไม่ได้จริงๆ) ไม่งั้นก็ลองส่งซ่อมดู

OverclockZone Member ohuang's Avatar

จริงครับ บางครั้งก็ต้องทำใจ บางครั้งผมก็ว่าทำไมต้องมีเพราะส่วนมากคอมจะพังหลังจากหมดประกันไม่นาน อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัว หมดเมือ่ไหร่ของผมเจ้งเเทบทุกตัว

นายกสมาคม ชมรมคนรักแมวน้ำ darkwing6611's Avatar
    @Water Cooling Forums OverClockZone.com

บอกทางดีคอมเลยครับว่าขอเพิ่มเงินแล้วเปลี่ยนเป็นรุ่นที่สูงกว่า ผมว่าได้แน่ๆ

OverclockZone Member WATERMAN59bub's Avatar

Quote Originally Posted by darkwing6611 View Post
    บอกทางดีคอมเลยครับว่าขอเพิ่มเงินแล้วเปลี่ยนเป็นรุ่นที่สูงกว่า ผมว่าได้แน่ๆ
    ตามนั้นเลยคับผม
    แต่ว่าท่านไปเคลมที่ไหนคับ
    เพราะผมเพิ่งเอา ASUS K8V-VM ไปเคลมที่พันทิพย์เมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง ประมาณวันอังคารอ่ะ
    นั่งรอ10นาทีเอง ก็ได้แระ
    แต่ถ้าอยากซื้อใหม่ ผมมีร้านแนะนำคับ เค้าขาย ASUS K8V-VM มือ1 ด้วยนะ 950เองคับ
    ชั้น2 ด้านหลังๆ อ่ะคับ ผมซี้กันกับเจ้าของร้าน ไม่มีย้อมแมว ผมก็เอามาหลายตัว ของใหม่กิ๊บๆ

K@B
    Guest

ผมมี K8N ขายต่อเอาใหมท่าน

ผมส่งเชียงใหม่คับ1อาทิตละเดี๋ยวว่าจะโทรไปถามความคืบหน้าสักหน่อยเพราะตอนนี้ผมซื้อของมาอัพใหม่หมดละของเก่าไม่ดีก็ช่างเหอะคราวนี้จะได้รู้สักทีประกันไม่ประกันมันต่างกันยังไง
    เออไครเคยเช็คระยะเวลาประกันสินค้าของdcomจากเนตบ้างคับของผมประกันเหลือเกือบปีกว่าวันส่งยังเช็คเหลือประกันอยู่วันนี้เช็คบอกไม่มีซีเรียลที่ระบุงงจริงๆ

ได้ของมาเเล้วคับเเต่เป็นของวนเครมยังมะได้ลองประกอบสภาพที่ได้มามะค่อยสวยเลย

Bookmarks

Bookmarks