Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160 ใช้M/B ตัวไหนในราคา ไม่เกิน 2000 ลากดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160 ใช้M/B ตัวไหนในราคา ไม่เกิน 2000 ลากดีสุดครับ

E2160 ใช้ M/b ไหนลากดีครับ ผมเล็งๆ Asrock Wolfdale ไว้อ่ะครับ จะพอไปถึง 3Ghz ไหมครับ ผมมือใหม่ด้าน OC นะครับ ช่วยแนะนำ board เจ๋งๆหน่อยครับ อยากได้แบบ VGA on board ด้วยอ่ะครับ ว่าจะซื้อ 8600GT มาใส่ทีหลัง

แล้ว ถ้าเทียบกับ AMD X2 4000+ ที่คู่กับ Asrock ALNF6P คู่ไหนจะลากง่ายกว่าครับแบบบ้านๆไม่เพิ่มตัวระบายความร้อนเลยนะครับ และ E2160 ที่ความเร็ว 2.7Ghz จะแรงกว่า AMD 2.7Ghz มากพอที่จะคุ้มค่ากับผลต่าง 300 บาทไหมครับ

และพอดีผมเป็นมือใหม่ด้วยอะครับเลยไม่มั่นใจว่าจะ OC มากน้อยแค่ไหน คิดว่า ถ้าผม OC ได้น้อยจะคุ้มไหมครับ กับผลต่าง 300 บาท

ขอบคุณครับ

ECS P4965T-A ลองตัวนี้ดูเห็นว่า clock ได้นิดหน่อย ราคาไม่ถึง 2 พัน

Comment

Originally posted by dekpri View Post
      E2160 ใช้ M/b ไหนลากดีครับ ผมเล็งๆ Asrock Wolfdale ไว้อ่ะครับ จะพอไปถึง 3Ghz ไหมครับ
      ทำ BSEL แล้วลากไปที่333x9 ก็ได้3กิ๊ก สบายๆแล้วครับ

Comment

Asrock Wolfdale คุ้ม

Comment

ผมใช้อยู่ครับ E2160+Wolfdale1333 ตามนี้
          เดิมๆ ไปได้ที่ 2.2
          bsel ไปได้ที่ 2.8
          bsel + ไฟ 1.5 ขึ้น 3 กว่าๆ แต่ยังไม่ได้ลองว่าสุดที่เท่าไร ใช้แค่ 3.0 ก็แรงมากแล้ว

Comment

Asus P5LD2-SE ตัวนี้ลากได้ 3.2 GHz สบายๆไม่ต้อง bsel ฟังชั่นการ OC ครบ ผมเคยใช้เคยลากมาแล้ว
            ราคาตอนนี้ประมาณ 2000 ครับ ลองดูละกัน

Comment

ตัวที่ท่าน วัน ว่าก็ดีคับ

Comment

Working...
              X