Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีสายโทรเข้าเบอร์บ้านแล้วเนทตัดตลอดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีสายโทรเข้าเบอร์บ้านแล้วเนทตัดตลอดครับ

ทำไงดีครับ โทรมาแล้วรับ เนทหลุดปั๊มเลย
    ถ้าไม่รับก็ไม่หลุด ทำยังไงดีครับช่วยหน่อยครับ

ถ้าใช้เน็ต ADSL ให้ใส่ Splitter แยกสายที่จะไปต่อกับโทรศัพท์ และ โมเด็มหรือเร้าท์เตอร์
    ถ้าเป็นเน็ต 56k ให้ปิดบริการรับสายซ้อน (ปิดกด #43# ถ้าจะเปิดก็ *43#)
    Last edited by BlackDrago; 6 Feb 2008, 12:53:24.

Comment

* 43 #

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
        ถ้าใช้เน็ต ADSL ให้ใส่ Splitter แยกสายที่จะไปต่อกับโทรศัพท์ และ โมเด็มหรือเร้าท์เตอร์
        ถ้าเป็นเน็ต 56k ให้ปิดบริการรับสายซ้อน (ปิดกด #43# ถ้าจะเปิดก็ *43#)
        ผมก็ใส่ splitter แบบเเยกอยู่เเล้วนะครับ

Comment

แล้วเป็น ADSL ไหมล่ะ

Comment

ลองเปลี่ยนสปลิทเตอร์ดูครับ
            แล้วระยะจากสปลิทเตอร์ - คอม เท่าไหร่, สปลิทเตอร์ - โทรศัพท์ - เท่าไหร่

Comment

รูปแบบการเชื่อมต่อโทรศัพท์และคอมฯภายในบ้านเป็นยังไงครับ
              แล้วมีโทรศัพท์กี่เครื่อง เพราะการต่อโทรศัพท์ทุกเครื่องต้องผ่าน Splitter ทุกเครื่องน่ะครับ

Comment

โทดทีครับมาตอบช้าไปธุระมา
                -ใช้ ADSL ครับ
                -คือ ระยะทาง ไกล้ กันมากครับไม่เกิน1เมตรครับ
                -มีโทรศัพท์1เครื่องครับ

Comment

ความเป็นไปได้อย่างสุดท้ายที่นึกออกคือเสียบ Splitter ผิดครับ
                  ลองเช็คดูอีกที (อันนี้ด้วยความเซ่อซ่าส่วนตัวเคยเสียบสลับกันระหว่าง Line กับ Modem ครับ)
                  Line = สายโทรฯ ขาเข้า
                  Modem = ต่อเข้า Modem หรือ Router
                  Phone = ต่อเข้าเครื่องโทรศัพท์
                  ถ้าถูกต้องและยังไม่หายคงต้องลองเปลี่ยน Splitter ดูครับ

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
                    ความเป็นไปได้อย่างสุดท้ายที่นึกออกคือเสียบ Splitter ผิดครับ
                    ลองเช็คดูอีกที (อันนี้ด้วยความเซ่อซ่าส่วนตัวเคยเสียบสลับกันระหว่าง Line กับ Modem ครับ)
                    Line = สายโทรฯ ขาเข้า
                    Modem = ต่อเข้า Modem หรือ Router
                    Phone = ต่อเข้าเครื่องโทรศัพท์
                    ถ้าถูกต้องและยังไม่หายคงต้องลองเปลี่ยน Splitter ดูครับ
                    เซคละครับ เสียบถูกละ
                    ผมว่า splitter เสียเเน่ๆ

Comment

Working...
                    X