Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ballistix Tracer DDR2 1*2GB ซิงดำ มันแรงจิงหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ballistix Tracer DDR2 1*2GB ซิงดำ มันแรงจิงหรือ

ผมลองอัดแล้วไปได้ไม่ไกลเลยสู้ kington D9GMHยังไม่ได้เลย Ballistix Tracer DDR2 1*2GB ซิงดำ มันแรงจิงหรือเปล่า วานผู้รู้ตอบที
    Attached Files

ซิ้งดำนี่ร้อนด้วยนิครับ เห็นคนที่ใช้เขาบ่นๆ

Comment

ไม่เคยใช้เลยอะ^^"

Comment

สู้ไม่ได้เพราะมีไฟถ่วงความแรง

แรงพอได้

แต่...สวยกว่า อิอิอิอิ

Comment

เหนว่าต้อง ซิ้งส้มงับ... ซิ้งดำเอางามเข้าว่า แรง แต่มะถึงขั้นขาโหด ^^:

Comment

ปกติตัวนี้เครื่องจะเห็นบัสเท่าไหร่ครับ ถ้าใช้ บอร์ดแอสรอค เพื่อนผมเค้าบอกว่าเห็นแค่สามร้อยกว่าเองทั้งที่น่าจะเป็น 400 หรือมีวิธีเซ็ตยังงัยวานผู้รู้ช่วยบอกหน่อย ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by redhot_ad View Post
              ปกติตัวนี้เครื่องจะเห็นบัสเท่าไหร่ครับ ถ้าใช้ บอร์ดแอสรอค เพื่อนผมเค้าบอกว่าเห็นแค่สามร้อยกว่าเองทั้งที่น่าจะเป็น 400 หรือมีวิธีเซ็ตยังงัยวานผู้รู้ช่วยบอกหน่อย ขอบคุณครับ

ต้องดูcpuด้วยครับ เพราะมันปรับตามcpuด้วยอะ อย่างพวกตัวคูณไม่ลงตัวเนี่ย บัสจาสิ่งไม่เต็ม

ถ้าทุกอย่างโอเค ปรับในไบออส หรือลากเอานิดหน่อยก้อถึงละ

Comment

ต้องบอกเลยครับว่าแล้วแต่ดวงครับ

ซิงค์ดำได้มากกว่า ซิงค์เหลืองเยอะแยะไป ซิงค์เหลืองแรงกว่าดำก็เยอะแยะไป

ซิงค์ดำผมลากไปได้ 1344MHz (672) ยังไม่สุดด้วย (ใจไม่ถึง)

ปล.รูปที่แนบมามัน tracer DDR3 นะครับ

Comment

แรงๆคับ

Comment

สงสัยผมต้องหามาลองอัดซะหน่อยละ

Comment

Originally posted by Infineon~ View Post
                      ต้องบอกเลยครับว่าแล้วแต่ดวงครับ

ซิงค์ดำได้มากกว่า ซิงค์เหลืองเยอะแยะไป ซิงค์เหลืองแรงกว่าดำก็เยอะแยะไป

ซิงค์ดำผมลากไปได้ 1344MHz (672) ยังไม่สุดด้วย (ใจไม่ถึง)

ปล.รูปที่แนบมามัน tracer DDR3 นะครับ
                      แรงจัง

Comment

กำ อยากเห็นคนที่ลากจิงๆอะคับได้เท่าไร ขอรูปด้วยจะเป็นการดี

Comment

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=106

นี่เลยครับ

Comment

แค่ บัส 450-500 แรมก็ร้อนตับแล็บล่ะครับ 672 แบบด้านบนนี่ไม่ต้องพูด

Comment

อยากรู้ว่า CL 4-4-4-12 ไปได้ถึง 1000 หรือเปล่าครับผม

Comment

Working...
                              X