Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับประกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับประกันหน่อยครับ

ยกต.ย.CPU จะมีบัตรประกันมาให้

แล้วพวก VGA พวก M/B ประกันมันอยู๋ที่ไหนและตรงไหนเหรอครับ

void หลังการ์ดคับ

บางเจ้าก็เช็ค serail

mainboard ก้อติดแถวๆ ซาวออนบอด

Comment

สรุปว่าเวลาเค้าเชคประกันนี่ ดูได้ Code ที่ติดมากับตัวบอร์ดและ VGA เลยใช่ไหมครับ ไม่มีบัตรประกันมาเหมือน CPU ใช่ป่ะคับ

Comment

ปกติจะมีสติ๊กเกอร์แปะบอกวันที่ซื้อ หรือไม่ก็วันที่ประกันหมดครับ
        -----------------
        ถ้าไม่มีเขาจะแสกนดูจากบาโค๊ดที่ตัวสินค้าครับ

Comment

Working...
        X