Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา 3850 ภาพไม่ออกช่วยด้วยครับ。。。ด่วนมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา 3850 ภาพไม่ออกช่วยด้วยครับ。。。ด่วนมากครับ

คือผมซื้อ 3850 มาเมื่อวานพอเอามาใส่ภาพไม่ออกครับแต่มันออกเฉพาะการ์ดออนบอร์ดตลอดเลยไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรปรับตรงไหนช่วยด้วยครับ....ต้องทำงานด่วนด้วยครับ ผมใช้บอร์ด Asrock AliveNF6G-VSTA รบกวนด้วยนะครับ

สงสัยต้องไปปิด ออนบอร์ดในไบออสก่อนครับ

Comment

บอร์ดรุ่นนี้มันปิดตรงไหนครับ

Comment

ใน BIOS นะ
        ไปปิดออนบอร์ด

Comment

หัวข้อไหนครับไม่เห็นมีครับ

Comment

ช่วยด้วยครับ

Comment

ผมมีปัญหาเหมือนกัน ทุกๆครั้งที่ถอดสาย VGA ออก มันจะ Detect on board ก่อนทุกทีไป ต้องเอาไปเสียบตูดที่ on ก่อน แล้ว เข้าไบออส ไปปรับ เป็น PCI Ex แล้วปิดเครื่องไปซักพัก แล้วค่อยเปิด ถ้าติดแล้วมันติดยาวเลย แต่ถ้าถอดเมื่อไหร่ ก็เป็นอีก *8*

Comment

ทำไมผมทำไม่ได้หล่ะครับ ต้องปรับหัวข้อไหนครับ

Comment

..
                  Last edited by BOBZAA; 7 Feb 2008, 02:05:12.

Comment

ทำยังไงครับ จะได้เป็นแนวทาง อิๆๆ

Comment

ช่วยด้วยครับ.......งงมากครับ

Comment

คงต้องลองคล้ำดูไปก่อนน่ะครับ แต่มันอยู่ใน biosนั่นแหละครับ

Comment

ลองเข้าที่ Chipset Configuration
                          ตามด้วย Primary Graphics Adapter จะมีตัวเลือก [PCI] [OnBoard] [PCI Express]

ลองดูครับ

Comment

Working...
                          X