Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความจุฮาร์ดดิสและพาร์ทิชั่น มันหายไปไหน ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

hdd รุ่นอะไรคับ ลองดูข้างหลังมันมี jumper limit เสียบไว่รึป่าว ถ้ามีถอดออกสะ

Comment

คือจริงๆแล้วลูกนี้คือฝีมือผมเองครับทำตามนี้ไว้ แต่เวลาลบดันลบไม่ได้
      http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=194
      ไม่ทราบมีวิธีไหนลบได้นอกจาก zorofillครับ อ้อเสียบเครื่องผมเจอครบนะครับแต่พอส่งให้ท่านเจ้าของกระทู้กลับหาไม่เจอครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ผมว่าถอดออกทุกลูก เหลือไว้ลูกไหม่ลูกเดียว แล้ว ลองฟอแมท ลงวินโดว์ดูคับ

ถ้าไม่ครบ 80 ก็ส่งเคลมคับ
        ม่ายได้ครับลองแล้ว

Originally posted by mooh View Post
        จัมเปอร์ แบบ limit ไว้เป่างับ ลองเช็คดูงับ
        อิอิ

Originally posted by penguinbenz View Post
        รู้สึกคุ้นๆ ว่าเหมือนเคยได้ยินว่า WindowXp จะเห็น Partition ได้สูงสุด 4 Partition นะ

ปล.ไม่รู้เหมือนกัน รอผู้เชี่ยวชาญ

Originally posted by mooh View Post
        เหอๆๆๆ น่าจะเกินนะครับ
        ใช่แล้วว

Originally posted by katsumoto View Post
        ผมเห็นตั้ง5แนะๆๆๆ555+

Originally posted by SantaCruz View Post
        hdd รุ่นอะไรคับ ลองดูข้างหลังมันมี jumper limit เสียบไว่รึป่าว ถ้ามีถอดออกสะ
        ซัมซุงครับ มีลิมิตไว้ด้วย
        สุดยิดยี่ห้อนี้

Originally posted by njord View Post
        คือจริงๆแล้วลูกนี้คือฝีมือผมเองครับทำตามนี้ไว้ แต่เวลาลบดันลบไม่ได้
        http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=194
        ไม่ทราบมีวิธีไหนลบได้นอกจาก zorofillครับ อ้อเสียบเครื่องผมเจอครบนะครับแต่พอส่งให้ท่านเจ้าของกระทู้กลับหาไม่เจอครับ
        ได้แล้วพี่
        ขอบคุณมากครับ ไว้ค่อยโทรคุย

Comment

หลังจากนั่งปล้ำทั้งคืน ตอนนี้แก้ได้แล้วนะครับ
          จุดใต้ตำตอ นั่งเซตนั่งแก้ในwinค่อนวัน
          ที่ไหนได้ ฮาร์ดดิสรุ่นนี้มี set jumeper แบบ limit ไว้ที่ 3xg

แก้ได้แล้วววว
          ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

Comment

อ่านตอนแรก
            ผมนึกถึง Jumper เลย
            เพราะเคยเสียบผิด Limit 32G เหมือนกัน

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
              รู้สึกคุ้นๆ ว่าเหมือนเคยได้ยินว่า WindowXp จะเห็น Partition ได้สูงสุด 4 Partition นะ

ปล.ไม่รู้เหมือนกัน รอผู้เชี่ยวชาญ
              ทุก window เห็นสูงสุด 4 primary
              ถ้าเป็น attend จะเยอะขนาดไหน หลายสิบ partition ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
                หลังจากนั่งปล้ำทั้งคืน ตอนนี้แก้ได้แล้วนะครับ
                จุดใต้ตำตอ นั่งเซตนั่งแก้ในwinค่อนวัน
                ที่ไหนได้ ฮาร์ดดิสรุ่นนี้มี set jumeper แบบ limit ไว้ที่ 3xg

อ๋อเป็นอย่างนี้นี่เอง

Comment

Originally posted by Ares01 View Post

เหนื่อยแทนเลยผมดีครับที่มันยังใช้ได้

Comment

ก็บอกแล้วๆๆๆ

Originally posted by miniloft View Post
                    ทุก window เห็นสูงสุด 4 primary
                    ถ้าเป็น attend จะเยอะขนาดไหน หลายสิบ partition ก็ได้ครับ
                    ยังจะมีมาอีก ไร้สาระเจงๆ กาก

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
                      ไม่ดูให้ดีเอง อิอิ แบบว่าไม่เคยใช้ซัมซุง

Comment

Working...
                      X