Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินโดว์ตัวเดิม เปลี่ยนเมนบอร์ดแล้วลงไดร์เวอร์การ์ดจอไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโดว์ตัวเดิม เปลี่ยนเมนบอร์ดแล้วลงไดร์เวอร์การ์ดจอไม่ได้

คือเปลี่ยนจากบอร์ด AGP มาเ็ป็นบอร์ดที่ใช้ PCI-E ครับ ไม่อยากลงวินโดว์ใหม่
    เพราะโปรแกรมมันมีครบหมดไม่อยากเสียเวลาลงใหม่ ทุกอย่างก็ปกติดี
    แต่การ์ดจอไม่สามารถลงไดรเวอร์ได้อ่ะครับ มันติดตั้งได้ปกติเลย
    แต่พอรีสตาร์ตก็ไม่เจอการ์ดจอ ลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ใครมีวิธีแก้ไขไหมครับ

แล้วจะขายทิ้ง หรอครับ
    อิอิ

รู้มั้ย ห้องนี้ ห้องไร

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
      คือเปลี่ยนจากบอร์ด AGP มาเ็ป็นบอร์ดที่ใช้ PCI-E ครับ ไม่อยากลงวินโดว์ใหม่
      เพราะโปรแกรมมันมีครบหมดไม่อยากเสียเวลาลงใหม่ ทุกอย่างก็ปกติดี
      แต่การ์ดจอไม่สามารถลงไดรเวอร์ได้อ่ะครับ มันติดตั้งได้ปกติเลย
      แต่พอรีสตาร์ตก็ไม่เจอการ์ดจอ ลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ใครมีวิธีแก้ไขไหมครับ
      ผิดห้อง ผิดกฏแล้วท่าน ช่วงนี้ผมว่าคนฝืนกฏบ่อยนะครับ ไม่อ่านกฏแล้วโพสต์แล้วค่อยเถียง 5555555++++

Comment

Uninstal Diver อันเก่าออกก่อนรีเครื่อง แล้วค่อยลงใหม่

Comment

ผิดห้องอ่ะ มัวแต่ดูบอลไทย เพลิน
          แจ้งย้ายแล้วครับ
          ขอโทษทีครับ
          Last edited by timefreefun; 6 Feb 2008, 19:41:14.

Comment

อีกสักครู่ ขอย้ายไปห้อง Hardware -VGAนะครับ

Comment

Originally posted by AMD View Post
              อีกสักครู่ ขอย้ายไปห้อง Hardware -VGAนะครับ
              ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
              X