Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD2(940)X4Phenom9500กับINTEL E8400 ไหนแรงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD2(940)X4Phenom9500กับINTEL E8400 ไหนแรงกว่า

ระหว่าง AMD2(940)X4Phenom9500 กับ INTEL E8400 ไหนแรงกว่ากันคับและตัวไหนถูกกว่ากันและราคาของ INTEL E8400 อยู่เท่าไรเหรอคับ

ไงช่วย ตอบหน่อยคับ

Comment

ถ้าแรงด้วยคะแนนก็น่าจะเป็น E8400 นะครับ แต่ถ้าแรงอย่างอื่นก็คงรอท่านต่อไป

Comment

ความแรงของE8400จาแรงกว่า AMD2(940)X4Phenom9500 เหรอคับเอาจริงๆๆ นะ

Comment

จะยาวอีกมั้ยน๊อทู้นี้?

Comment

ดูเอาเองครับ ว่าคุณจะเลือกอันไหนระหว่าง Core 2 8400 กับ Phenom 9500

ราคา E8400 อยู่ประมาณ 7800 บาท
            ราคา Phenom 9500 อยู่ 8250 บาท

ครับตอนนี้
            Last edited by Bestkiller133; 6 Feb 2008, 20:20:46.

Comment

ขึ้นกับชนิดของงานที่ท่านใช้ครับ ถ้าเน้นการทำงาน Multi task ใช้งานได้ครบ4หัวก็พี่น่อมครับ

ถ้าเน้นงานเดี่ยวๆหรือใช้งานไม่เกิน2หัว ก็เจ้า E8 ครับ

ในตอนนี้งานส่วนมากก็2หัวครับ

ถ้าให้ผมเลือกนะ ผมเผื่ออนาคตครับ คงได้ใช้งานเกิน2หัวแบบเต็มประสิทธิภาพแน่นอนครับ

Comment

ขอย้ำคำตอบเดิมครับ ถ้า"แรง"ต้อง AMD ครับ แต่"เร็ว"นี่ต้องลองกันเอง ไม่ขอฟันธง

แต่ มันก็ขึ้นอยู่กับงานที่เอาไปใช้ OC รึเปล่า M/Bใช้ตัวไหนชิปอะไร โน่น เรื่องยาวแน่ คอยดูดิวัยรุ่น ^_^

Comment

ที่แน่ ๆ ตรุษจีนปีนี้ผมซื้อ AMD ฮะ อิอิ
                  ผมเอามาใช้งานเท่านั้น มะได้เอามาทำคะแนน หุหุ

Comment

แรงกว่าหรือไม่ ก็ไม่สำคัญ

ที่แน่ๆ ต้อง AMD เท่านั้นที่ต้องการ อิอิอิ

Comment

ฟันธงมั่ง (อิอิ) AMD แรงกว่าเพราะ4 คอร์ อินเทล เร็วกว่า เพรา G สูงกว่า

Comment

AMD โลด หิหิหิ ใครแรงกว่าไม่รู้แต่มาถามก็ตอบตามที่ชอบ ^^

Comment

Working...
                        X