Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่แนะนำทีครับ

คือว่าผมอยากเปลี่ยนมาเล่นน้ำอ่าครับ ก็เลยอยากรู้ว่าส่วนประกอบของระบบน้ำนี่มันเป็นยังไงบ้าง แล้วมีอะไรบ้างอ่าครับ ช่วยแนะนำทีนะครับพี่ๆทั้งหลาย อยากรู้จริงๆอ่าครับ

ลองดูกระทู้เพื่อนๆข้างล่างที่ตั้งขึ้นครับ

Comment

waterblock
      pump
      radiator
      water

Comment

จากที่ศึกษา แล้วลองใช้แบบสำเร็จรูป ตอนกำลังคิดไอเดียว่าจะเปลี่ยนแนวโดยเปลี่ยนปั้ม+ถังน้ำเป็น ปั้มตู้ปลา+กระป๋องน้ำ แล้วซื้อ water block ใหม่ น่าจะเย็นขึ้น

เพราะเท่าที่ใช้มา thermaltake bigwater 745 เดิมๆ ไม่ค่อยเย็นเลย ว่าจะขายชิ้นส่วนที่ไม่จำเป็นแล้วหาแบบ custom มาใช้

Comment

Working...
        X