Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังว่าจะซื้อ 8800GT ใหม่ แนะนำยี่ห้อไหนดีที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังว่าจะซื้อ 8800GT ใหม่ แนะนำยี่ห้อไหนดีที่สุด

ส่วนตัวชอบ asus แนะนำที่คับ รุ่นไหนดี ยี่ห้อไหนดีกว่า หรือว่า ใช้อันอื่นดีกว่า
    งบ กับการ์ดจอ ไม่รู้จะตั้งเท่าไร แต่ก็ขอราคาไม่สูงมาก ราคาไม่เกิน 2 หมื่นเอาง่ายๆ ว่ามาเลยคับ

8800GT Gigabyte Zalman ครับ ราคา 8500 ไม่เกินนี้ครับ
    งบ 20k ไปเอา HD3870X2 ดีกว่าครับประมาณ 17k

Comment

H u h u !

ส่วนตัวชอบ XFX งับ แนะนำ XFX 8800GTS 512Mb 13k งับ

ปล. ราคาไม่สูงมาก 2 หมื่น ... - -'

^-^
      Last edited by dOnAy; 6 Feb 2008, 20:31:39.

Comment

แล้วระหว่าง GT กับ GTS (G92 ทั้งสอง) พี่ๆคิดว่าอันไหนแรงกว่ากัน ผมดูว่าราคามันก็ไม่ต่างกันมาก แต่อยากรู้ว่า ตัวไหนดีกว่า กัน ผมอ่านมามีแต่คนเชียร์ GT กันอะคับ แล้วสรุปได้อย่างไรว่า ตัวไหนแรงกว่า

และถามอีกว่า ถ้าเราซื้อการ์ดจอไป แล้วมีรุ่นไม่ออกมาที่ดีกว่า ผมกลัวว่า ไม่น่าซื้อเร็วเลยอะไรแบบนี้
        มันจะมีตัวใหม่ออกมาอีกไหม ควรรอดูก่อนไหม หรือ ซื้อไปเลย

Comment

GTS มีดีตรงระบบระบายความร้อนมั๊ง และแรงสมใจ แต่ก้ต้องแลกกับส่วนต่างของราคาอีกตั้งหลายพัน
          ส่วนตัว GT ที่น่าใช้คงจะเป็นตัว 8800GT Gigabyte Zalman ครับ น่าจะเย็นสบายตัว

Comment

8800GTS G92 ไม่แนะนำครับ เพราะกินพื้นที่ถึง2สล๊อต และราคาค่อนข้างสูงด้วยแนะนำเป็น 8800GT 256MB ดีกว่าครับ ยี่ห้อที่แนะนำคือ Inno3D / MSI เนื่องจากการรับประกันและราคาค่อนข้างถูกเทื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆครับ
            ------
            แต่ถ้าเงินเหลือเ่ล่น GTS ก็ได้ครับ

Comment

สิ้นคิดจริงๆ

อยากจะรู้นัก 8800GT 256MB ในไทยจะมีขายจริงซักกี่ตัว

Comment

ตามงบท่าน ก็8800GTS คับ แรง เย็น ใช้งานง่าย ไม่ต้องปวดหัวกับปัญหาจุกจิก

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนจากนรกขุมที่15 View Post
                  สิ้นคิดจริงๆ

อยากจะรู้นัก 8800GT 256MB ในไทยจะมีขายจริงซักกี่ตัว
                  8800GT 256MB. เห็นขายที่พันธ์ทิพย์ของ winfast ครับ

Comment

Working...
                  X