Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้มีลำโพง Eacan A500L มาเเนะนำครับเสียงเกินราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้มีลำโพง Eacan A500L มาเเนะนำครับเสียงเกินราคา

รูป Eacan A500L 2.1 อันนี้เปรียบเทียบขนาดให้ดูกับลำโพง A3.610 นะครับ ส่วนเสียงเห็นซับ 6.5 นิ้วเเต่เสียงเล่นซะ A3.610 ดอก 8 นิ้วอายเลยครับ Eacan เบสลงได้ลึก นุ่ม เเละเสียงเเน่นกว่ามาก เสียงเเหลมกับกลางเวลาฟังเพลง Eacan จะฟังได้เพราะกว่าพึ่งเปิดลองฟังได้ 3 ชั่วโมงก็ได้ยินความต่างเเล้วครับ
    มีลำโพงเสียงเเหลม 1 นิ้ว เเละเสียงกลาง 3 นิ้ว 1 ตัวอย่างละข้าง เสียงโดยรวมสูงต่ำกลางเข้ากันดี เเต่คงต้องเบริน อีกซักพัก

หลังเปิดใช้มา 2 อาทิตย์ เเละสังเกตูจากการฟังเพลงดูหนัง DVD

ฟังเพลง
    ให้รายละเอียดของเสียงดีมาก(สำหรับราคาลำโพงราคานี้) เสียงบางอย่างที่ไมเคยได้ยินจากลำโพงตัวอื่นกลับได้ยินจากลำโพงตัวนี้ เสียงกลางชัดมีรายละเอียดเสียงของกลางต่ำได้ยินชัดมาก(เสียงพวกเครื่องเคาะต่างๆออกมาชัดมาก)เสียงเบสหนักเเน่นลึกมีพลังไม่กระเเทก เสียงสูงพอได้ไม่เเสบหูเเต่ไม่ใสมากกำลังดี

ดูหนัง
    ให้รายละเอียดเสียงดีมาก เสียงค่อนข้างสมจริงลำโพงคู่หน้าสร้างเสียงได้ใหญ่มาก
    หลับตาเเล้วเหมือนฟังลำโพงตัวใหญ่เลย เสียงกระสุนปืน หรือเสียงเครื่องยนตร์รถ ฟังหนักเเน่นมาก เหมือนฟังลำโพงตัวใหญ่เลย

สรุป
    เสียงจะเด่นมากตอนดูหนัง เเละฟังเพลงเเนวเมทัล (DREAM THEATER) เสียงกลองเบสกับกีตาร์สุดๆครับ

ลำโพงตัวนี้ซื้อร้านมาจากร้าน Computer OK ที่เซียร์ราคา 1470 บาทถูกมากๆครับ ร้านอื่นขาย 1990 เเนะ
    ลองไปฟังกันดูนะครับ ของดีราคาถูก
    Last edited by Nutte; 14 Jun 2010, 19:18:02.

ไิ้ิอ้ตัวนี้แหละ เคยใช้ของ SonicGear เบสสุดยอด คอนเฟิร์ม

Comment

โอ้ว
      มาอีก 1 ตัวเลือกสำหรับ 2.1 แล้ว
      ครัยไปลองอีกซักคนหน่อย
      ส่งสาวก X3 ไปสืบมา
      5555

Comment

เสียงเบสเป็นไงบ้างครับ

Comment

เสียงเหมือน Sonicgear Blue Thunder ครับเเค่ป้ายมันเป็น Eacan เบสเเน่นมากๆ เเถมถูกอีก

Comment

อยากได้มีโอกาสฟังมั่ง ...แต่อยู่สัตหีบ เฮ้อ ...รออ่านคำบรรยายต่อไป
            ใคร มีข้อมูลเพิ่ม ก็บอกกันมาอีกนะครับ

Comment

ตัวนี้2.1ใช้ไหมคับ ตัวนี้ละผมไปลองฟังมาแล้ว(จำหน้าตาSUBได้) ยังว่ามันเสียงดีมากเลย แต่พันทิพย์ร้านที่มีขายอยู่2000กว่านะคับ

Comment

เดี๋ยวพรุ่งนี้มาบรรยายใหม่ จะเปิด เบริน ซัก 24 ชั่วโมงเลย

Comment

ได้เรื่องแล้วไง

Comment

ขอนแก่น จะมีให้ฟังป่าวหว้า

Comment

ตัวลำโพงหนักมากป่ะครับ?
                      รวมน้ำหนักแต่ละข้าง + sub ด้วยได้ป่ะครับ

Comment

รอดู ริวิว คับผม

Comment

ท่าน Nutte ผมขอรูปด้านหลังหน่อยสิครับ ทั้งSatกับSub เลยนะ น่าสนใจทีเดียวครับ

Comment

ปูเสื่อรอชมเหมือนกัน sub ใหญ่ดีครับ

ตัวนี้เห็นที่ 1000 ทิพ 2500 มีใครลองไปฟังมั่งยังครับ
                            Last edited by Lightron; 14 Aug 2008, 19:40:10.

Comment

เอามาฝากครับพี่น้อง
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X