Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้มีลำโพง Eacan A500L มาเเนะนำครับเสียงเกินราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Lightron View Post
    ปูเสื่อรอชมเหมือนกัน sub ใหญ่ดีครับ

ตัวนี้เห็นที่ 1000 ทิพ 2500 มีใครลองไปฟังมั่งยังครับ
    ผมลองมาทั้งคู่เลยครับ ตัว A-500 เสียงดีกว่า
    ตัวA-600 เสียงกลางจะมากกว่า A-500
    เเต่ A-600 เบสน้อยกว่า ฟังโดยรวม A-500 ดีกว่าครับ
    Last edited by Nutte; 7 Feb 2008, 06:16:01.

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
      ตัวลำโพงหนักมากป่ะครับ?
      รวมน้ำหนักแต่ละข้าง + sub ด้วยได้ป่ะครับ
      Spec A-500L
      Last edited by Nutte; 14 Jun 2010, 19:18:02.

Comment

Originally posted by Roat View Post
        ท่าน Nutte ผมขอรูปด้านหลังหน่อยสิครับ ทั้งSatกับSub เลยนะ น่าสนใจทีเดียวครับ
        รูป ข้างหลัง ส่วนข้างขวาของลำโพงจะมี วอลลุ่มหมุน เบส เเหลม เเล้วก็เร่งเสียง
        Last edited by Nutte; 14 Jun 2010, 19:18:02.

Comment

สมัยก่อนเป็นยี่ห้อ Sonic Gear รุ่น Blue Thunder II
          คุ้มราคามากๆครับ แนะนำซื้ออีกรุ่นเลยครับ......
          พันกว่าๆเองครับ สมัยก่อน 2 พัน 3 ร้อย
          ----------------------------------------------------------------------------
          (เดี๋ยวนี้โรงงาน OEM เล่นเอามาขายเอง แล้วยี่ห้อ Sonic gear จะรอดไหมนี่....)
          Last edited by พจน์; 7 Feb 2008, 15:01:27.

Comment

แสดงว่า ตัวนี้คุ้มราคาใช่ไหมครับ ท่านพจน์

Comment

Originally posted by shokolez View Post
              แสดงว่า ตัวนี้คุ้มราคาใช่ไหมครับ ท่านพจน์
              ครับ...
              ลองไปฟังดูก่อนละกันครับ

Comment

เหมือน Sonic Gear ที่เพื่อนผมใช้อยู่เลย

Comment

เห็นรูปข้างหลังลำโพงแล้วนึกถึงว่า ลำโพงคอมมันจะมีช่อง bi wire มาให้บ้างป่ะเนี่ย 5555

Comment

A600II ผมก็ใช่อยู่ครับซื้อมา 1800บ. ที่ Advice แต่ตอนนี้ของไม่มีแล้วครับ- -* เสียงBass แน่น กระชับมากๆ เลย Bass ลงลึกกว่า X3 นะครับผมว่า แต่เรื่อง Watt X3 จะเยอะกว่า A600II ครับ
                    Last edited by sawamura; 7 Feb 2008, 20:59:03.

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                      เห็นรูปข้างหลังลำโพงแล้วนึกถึงว่า ลำโพงคอมมันจะมีช่อง bi wire มาให้บ้างป่ะเนี่ย 5555
                      ซิงเกิ้ลยังบ่นว่าจะแพงกว่าลำโพงคอมเลย ถ้าไบวายมีหวัง

Comment

ก็นี่มันก็ลำโพงคอมหนิครับ

Comment

ก็ซื้อสายมาใส่เพิ่มเองไง แต่ต้องเพิ่มอีกข้างละ 2 จะได้รวมเป็น 3 (ไตวาย)...อิอิ

Comment

ใครซื้อมาลองเเล้วลองบุใยเเก้วดูนะครับ เสียงเบสลงลึกขึ้น นุ่มขึ้น

Comment

วันนี้ลองไปเดินที่เซียร์ รังสิต ร้าน COMPUTER OK ม่ะเห็นมีของเลย มีแต่ร้านข้างหน้าตรงชั้น2 ที่ขายโต๊ะคอมด้วย มีรุ่นที่ขายดังนี้
                              A200 (5.1)3,900
                              A500 1,280
                              A500L 1,990
                              A600II 2,250
                              หารุ่น A500L 1,400 ม่ะเจอเลย -*-

Comment

Originally posted by bomfeedback View Post
                                วันนี้ลองไปเดินที่เซียร์ รังสิต ร้าน COMPUTER OK ม่ะเห็นมีของเลย มีแต่ร้านข้างหน้าตรงชั้น2 ที่ขายโต๊ะคอมด้วย มีรุ่นที่ขายดังนี้
                                A200 (5.1)3,900
                                A500 1,280
                                A500L 1,990
                                A600II 2,250
                                หารุ่น A500L 1,400 ม่ะเจอเลย -*-
                                A500L ตัว 1,470 ตอนผมไปซื้อที่ร้าน COMPUTER OK เหลือเเค่ 2 คัวเองครับ

Comment

Working...
                                X