Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องเคส

อยากรู้ว่าเคสแบบไหนถึงจะดีอะครับ

ถ้ารูปลักษณ์ภายนอกก็ตามที่เราชอบ แต่เคสที่ดีมันต้อง...
    วัสสดุ แข็งแรงทนทาน ทนความร้อน
    ระบบทางเดินอากาศภายใน (อันนี้สำคัญ)
    เลย์เอาท์ หรือ มุมมองโดยรวมของข้างในเคส ว่าเพียงพอต่อการใช้งานไหม อย่างพวกการ์ดจอใบใหญ่ ใส่ได้ไหม
    ฮิตซิงค์ตัวใหญ่ ใส่พอหรือป่าว
    ระบบจัดเก็บเสียง
    ชั้นวางฮาร์ดดิส ดูแค่ว่าพอต่อการใช้งานหรือไม่
    ชั้นวางช่อง Optical Drive พอต่อความต้องการไหม

แค่นี้แหละคับ วิธีการดูเคสที่ดี มีคุณภาพ
    จะยกตัวอย่างให้ คือ CoolerMaster COSMOS 1000 9700.-

Comment

กำลังคิดถึง cosmos 1000 อยู่เหมือนกันเลย
      แต่สำหรับเคสนี่ มันแพงไปมั้ยอะครับ

Comment

แพงคับ แต่หรูดีผมชอบ อยากล่ายมักๆ

ลองเดินดูตามร้าน หาตัวที่มีคุณสมบัตคล้ายๆกันดูสิคับ ผมไม่ได้ไปเดินดูนานมากแล้ว เลยไม่รู้ว่าตัวไหนที่ได้ครบเครื่อง ราคาถูก
        แบบคอสมอสบ้าง (น่าจะพอมีให้เห็นบ้างแหละน้าาาา)

Comment

Working...
        X