Announcement

Collapse
No announcement yet.

8400ครับ กำลังฮิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8400ครับ กำลังฮิต

เพิ่งหัด oc ครับ เลยไม่ได้ปรับอะไรมาก ปรับแค่บัสอย่างเดียวครับ 450*9 ได้ประมาณ 4G
    เลยลองเอาผลทดสอบมาให้ดูกันครับ

Intel C2D E8400
    MSI P35 Neo2-FR
    G.skill P6400-800NQ 1Gb*2
    MSI 8800GT
    Attached Files

เอาอีกครับ

แต่รูป wallpaper น่าสนใจกว่าครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      เอาอีกครับ

แต่รูป wallpaper น่าสนใจกว่าครับ
      มีสมาธิหน่อยท่าน เขาโชว์ผล O/C หุหุ
      ค่ายเขียวเก่งตู้ปลานะ ผมว่า เทียบกับอีกค่ายง่ะ

Comment

ลากอีกๆๆๆๆๆ อิอิ

Comment

เมื่อกี้ลอง 500*9 เพิ่มไฟเป็น 1.3v ไม่ยอมเข้า windows อ่า
          ต้องเพิ่มไฟแรมรึเปล่าครับ เพราะเปิดติดแล้วนี่ ไฟ vcore น่าจะพอแล้วรึเปล่า
          หรือว่าเป็นเป็นที่อะไรครับ

อีกอย่างครับ ไฟ nb คืออะไรครับ ต้องปรับอะไรรึเปล่า

Comment

Originally posted by b_BORN View Post
            เมื่อกี้ลอง 500*9 เพิ่มไฟเป็น 1.3v ไม่ยอมเข้า windows อ่า
            ต้องเพิ่มไฟแรมรึเปล่าครับ เพราะเปิดติดแล้วนี่ ไฟ vcore น่าจะพอแล้วรึเปล่า
            หรือว่าเป็นเป็นที่อะไรครับ

อีกอย่างครับ ไฟ nb คืออะไรครับ ต้องปรับอะไรรึเปล่า
            ใช่คับต้องปรับเพิ่ม ปรับไฟcpuอีกหน่อยก็ดีคับ

Comment

ไฟ1.3 ที่ 4.5 ghz เนี่ยนะครับ

ผมเห็นต่ำสุด 1.5 onair ละครับ

Comment

ไฟน้อยได้ใจครับ ของผลเทส Super PI 2 หัวดูซักนิสได้มัยท่าน มันเสถียรไหม??

Comment

เอารูปมาให้ดูครับ เข้าวินโดว์ได้แล้ว แต่ไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่มั่ง 555
                  ยังมือใหม่อ่า super pi2 ใช้ไม่เป็นอ่าครับ เด๋วลองไปศึกษาดูก่อน

ใช้ไฟไป 1.45 ครับ
                  memory v 2.9
                  vtt fsb v 1.525
                  nb v 1.6
                  sb I/O power 1.8

ไออันล่าง ๆ นี่มันไฟอะไรเหรอครับ
                  ทดสอบ 3dmark05,06 ไม่จบ ขึ้นประมาณว่า memory can't be written ประมาณเนี่ย จำไม่ได้แล้ว เป็นเพราะไฟแรมน้อยไปเหรอครับ หรือยังไง
                  รูปใหญ่เกิน ไปแก้รูปแป๊บครับ
                  Last edited by b_BORN; 9 Feb 2008, 19:24:53. Reason: รูปใหญ่เกิน ไปแก้รูปแป๊บครับ

Comment

เอารูปมาเพิ่มให้ครับ
                    ข้างบนมัน 4.5 แต่ไม่เสถียร เลยลองปรับไฟดูใหม่ เสถียรละ แต่มันร้อนไปหน่อยเนอะ -*-

สรุปใช้ vcore 1.5375
                    ram 2.4
                    n/b 1.525

Comment

CPU ท่านสุดยอดจริงๆ

Comment

หุหุ

Comment

เกิดกิเลสอีกละ ....

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                            ไฟ1.3 ที่ 4.5 ghz เนี่ยนะครับ

ผมเห็นต่ำสุด 1.5 onair ละครับ
                            หุหุ แม่นแล้ว

Comment

CPU Week ไหนเนี่ย E8400 ตัวนี้อ่า ของผม A123 ไปได้แค่ 4.6 แต่เสถียร อยู่4.4 เอง ซิงลมอะ - -

Comment

Working...
                              X