Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ด่วนครับ....เรื่อง CD-DVD ROM ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ด่วนครับ....เรื่อง CD-DVD ROM ครับ

คือ เครื่องผมเป็นโน๊ตบุคครับ ตอนนี้เกิดปัญหาคือ เครื่องไม่อ่านแผ่นCD หรือ DVD เลยครับ ผมเซงมาก ต้องการใช้งานจากแผ่นด้วย แต่ตอนนี้มันไม่ยอมบู๊ตเวลาใส่แผ่นไปแล้วอ่ะครับ ไฟกระพริบก็กระพริบได้แปปนึงแต่ไม่มีข้อมูลในแผ่นเด้งขึ้นมาเหมือนเมื่อก่อนครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไรเหรอครับ ต้องการแก้ไขด่วนครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ปล, ไดร์เวอร์อะไรเช็คดูแล้วก็ไม่มีไรผิดพลาดนะครับ หรือ อาจเป็นเพราะผมต้องไปแก้ค่าอะไรบางอย่างหรือไฟล์บางอย่างในเครื่องหายไปเหรอครับ ( ผมว่ามันใช้ได้นะครับ ก็ตอนลงวินโดว์ใหม่มันก็ยังบู๊ตแผ่นได้อยู่เลยครับ แต่พอลงวินโดว์เสร็จ ลงโปรแกรมไรเรียบร้อย กลับไม่ยอมบู๊ตแผ่นเฉยเลยครับ ผมงงมากๆคัรบ )

รบกวนผู้รู้ทุกท่านให้คำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ได้ซักกะแผ่นเลยเหรอครับ

สงสัยต้อง 0 ซ่ะแล้ว

Comment

คือว่า มันไรท์ได้นะครับ ผมลองไรท์แล้วมาดูที่แผ่นมันก็ถูกไรท์เรียบร้อย แต่พอจะเปิดแผ่นที่ไรท์แล้วอ่ะครับ มันดันไม่อ่านซะงั้น ไฟที่แสดงว่ากำลังอ่านแผ่นก็กระพริบปกติ แต่ไม่มีข้อมูลขึ้นมาอ่ะครับ ผมแปลกใจมากเลยครับ ไรท์ได้ แต่ไม่อ่านซะงั้นครับ

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบผมด้วยเถอะครับ ผมจะลองทุกวิธีที่ท่านทั้งหลายแนะนำเลยครับ (ข้อมูลผมเยอะ หนังอื้อเลย ต้องการเอาลงแผ่นด่วนครับ จะได้โหลดข้อมูลอื่นซะที ผมโหลดไฟล์อื่นไม่ได้เลยครับ เพราะยังไม่ได้ไรท์ของเก่าออก )

Comment

อ้าว ท่านใดทราบรบกวนตอบทีนะครับ ผมมีปัญหาอยากทราบจริงๆครับ

Comment

ลองเปลี่ยนยี่ห้อแผ่นดูยังคับ

Comment

มันเกี่ยวกับยี่ห้อแผ่นด้วยเหรอครับ ตอนนี้ใช้ ohayo อยู่อ่ะครับ

ปล, มีวิธีเซตค่าให้มันเล่น Autoplay ได้รึป่าวครับ

Comment

เกี่ยวซิครับ แผ่นเน่าไงครับ แนะนำเอายี่ห้อดีๆมาเทสงับ
              ถ้าไม่ไรมาก ใช้แผ่นยี่ห้อดีๆจะคุ้มกว่าครับ ข้อมูล สำคัญนะครับ ไม่งั้นไม่ write หลอก

Comment

Working...
              X