Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวรถามเรื่อง psu หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวรถามเรื่อง psu หน่อยคับ

Q6600 + กะ การ์ดจอ 8800gts เนี่ย ต้องใช้ กี่ วัต อ่าคับ

แล้ว ในเคส delux เนี่ย พอมั๊ย คับ

ยังไงก้อแนะนำทีนะคับ ว่าควรใช้ตัวไหน ยี่ห้ออะไร คับ
    Last edited by The_First; 7 Feb 2008, 01:13:15. Reason: แก้ไข

ไม่รู้พอรึป่าว

แต่ท่านจะเอาของราคาเป็นหมื่นมาเสี่ยงเหรอครับ

ลงทุนสักนิดครับ

เพื่อความปลอดภัย

Comment

แนะนำทีคับ ว่าควรจาใส่ตัวไหนคับ

Comment

เข้าไปคำนวนได้ตามลิงค์นี้เลยครับ http://www.extreme.outervision.com/powercalc.jsp ถ้าให้แนะผมว่าใช้ขนาด 600w ก็น่าจะพอ ราคาก็อยู่ประมาณสี่พันกว่าบาท มีหลายตัวเลยครับ เอาสวยก็ TAGAN-BZ(600w)=4,900 เอาเสถียรก็ PC Power@Cooling(610w)=4,390 , Corsair(520w)=4,290 , Coolermaster-RealpowerPro(650w) =4,390

Comment

ขอบคุณมากคับผม

Comment

full load อาจมีปัญหา กับ 400w (ถ้าไฟไม่นิ่ง ก็ไม่ต้องพูดถึง 400w ต้องมากว่านั้น อย่างน้อย 150 -200w)

Comment

โถใช้ขอดีทั้งที เล่นดีๆไปเลยครับ 500wเต็มขึ้นไปเท่านั้น

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ ผมมือใหม่หัดเล่น อิอิ เลย งงๆ อยู่ คับ

Comment

ตามนั้นเลยครับ
                  ซื้อของมาเป็นหมื่น
                  ลงทุนกับ power ดีๆ อีกซักตัวดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ แจ่มแจ้งละคับ เก็บตังอยู่คับผม อิอิ ตังมะพอ ของดีแพงจัง -*-

Comment

Working...
                    X