Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียง Beep จากเมนบอร์ดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียง Beep จากเมนบอร์ดครับ

คอมเก่าครับสเปคนะครับ

P4 478 2.4 GHZ
    Mainboard P4S8X-X
    VGA FX5500
    Ram 1024/400 Hynix

เวลาเล่นเกมที่มีกราฟฟิคสามมิติ(เช่น C&C General Zero Hour,Devil May Cry 3) มันจะมีเสียง Beep ดังออกมาอ่ะครับ(ใช้งานปกติไม่เป็น) เสียงไม่เป็นจังหวะแน่นอน -*- ถี่บ้าง ***งบ้าง ผมลองเชคจากการ์ดจอโดยเอาออกมาถูๆ แล้วเสียบใหม่ก็ยังมีเสียงเหมือนเดิม ทีนี้พอมาดูที่แรม ก็ลองใส่ๆถอดๆหลายครั้งจนแน่ใจว่าแน่นแล้วแต่เสียง Beep ก็ยังคงมีอยู่เช่นเคย แต่พอผมลองเอาแรมตัวเก่า 256/333 Apacer มาใส่ ปรากฎว่าเสียง Beep กลับน้อยลงกว่าตัว 1024 มากๆ อย่างนี้มันน่าจะมีสาเหตุมาจากอะไรกันแน่ครับ

ลองดูคู่มือของเมนบอร์ด ปกติที่หน้าหลังๆจะมีบอกไว้ ถ้าไม่มีคู่มือก็ตัวใครตัวมันครับ

Comment

Working...
    X