Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้การ์ด IDE แบบ PCI แล้วต่อกะ DVD-RW มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้การ์ด IDE แบบ PCI แล้วต่อกะ DVD-RW มั่งครับ

มีใครใช้การ์ด IDE แบบ PCI แล้วต่อกะ DVD-RW มั่งครับ อยากทราบว่าใช้ของอะไร ชิพอะไร แล้วราคาเท่าใหร่ รบกวนด้วยครับ

ปล. แบบว่าเคยเอามาลองตัวนึงแล้วทีนี้มันมองไม่เห็น (โชคดีที่ร้านให้คืน....)

ไม่เคยใช้.........เคยเห็นราคาประมาณ 450 ร้านแบกะพื้น โซนด้านหลัง
    ใช้แต่ ide to sata.........ราคา 250........ประสิทธิภาพตามราคา...บางทีก้อเห็นบางก้อไม่เห็นต้องขยับสาย...............เซ็งงงงงงง

Comment

ใช้ PCI to IDE ดีกว่าครับ แล้วก็ถ้าหาของ Promise ได้ก็จะดีกว่าครับ

Comment

เห็นด้านหลังของพันทิพมีขายของ VIA ด้วยน่ะครับ มีแบบทั้ง S-ata กะ IDE ด้วยเลยไม่ทราบว่ามีใครซื้อมาใช้บ้างเปล่าครับ ' 'a

Comment

Originally posted by Fray View Post
          เห็นด้านหลังของพันทิพมีขายของ VIA ด้วยน่ะครับ มีแบบทั้ง S-ata กะ IDE ด้วยเลยไม่ทราบว่ามีใครซื้อมาใช้บ้างเปล่าครับ ' 'a
          อย่าไปซื้อมาใช้นะครับห่วยขอบอก ผมใช้ของ Promise ไม่มีปัญหาครับ ต่อเพิ่มได้ 4 ตัว

Comment

Originally posted by sam_9 View Post
            อย่าไปซื้อมาใช้นะครับห่วยขอบอก ผมใช้ของ Promise ไม่มีปัญหาครับ ต่อเพิ่มได้ 4 ตัว
            แล้วของ Promise มันแพงนิครับ ไม่ทราบว่าราคาประมาณซักเท่าใหร่อ่ะ

Comment

ครับแพง แต่คุ้มค่ากว่าครับ ผมซื้อมาตอนนั้น 3 ปีที่แล้ว 2900 บาทครับ

Comment

Working...
              X