Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี ATI เปลื่ยนเป็น nvidia ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หา Crysis มาเล่นก็คงไม่ได้นอนแล้วหล่ะ การ์ดนี้

Comment

เข้าใจว่าท่านจะเอามาลุย Crysis Very high อันนี้ต้องทำใจครับ เกมส์มันขึ้นโลโก้ Nvidia หรา (จริง ๆ ก็คือส่วนใหญ่ในตลาดเกมส์นะแหละ)
      เห็นท่านบอกเล่นเกมส์แบบบ้า ๆ ไปเลย เปลี่ยนเถอะครับแล้วก็เกาะค่ายเขียวไว้ แต่แนะนำว่าเปลี่ยนเป็น 8800GT 512M ก็พอถ้าท่านไม่ได้ใช้จอ 24" ขึ้นไป

คุณควรเปลี่ยนเพราะ
      1. คุณเล่นเกมส์เป็นบ้าเป็นหลังและปรับสุดทุกอย่าง รวมถึงตามไปปรับใน Driver force AA8X AF16X ตลอดทุกเกมส์
      2. ประหยัดไฟ

คุณไม่ควรเปลี่ยนเพราะ
      1. เอาไปปล่อยมือสองก็โดนกดราคาติดดิน
      2. 2900XT 1GB เล่นเกมส์ก็ไม่น่าเกลียดมาก แถมอรรถประโยชน์รวม ๆ คุ้มกว่า

ลองชั่งใจดูละกันครับ ผมเป็นประเภท 1 เลยติดอยู่กับค่ายเขียวมาเกือบตลอด (มี 1950pro นี่แหละที่อยู่กินกันนานหน่อย)

Comment

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
        2900XT 1GB เนี่ย ..

เก็บเอาไว้ให้ดีครับ อย่าให้หลุดมือไปเป็นอันขาดครับ Recomended
        King of Galaxy มายืนยันเองเลยครับ

Comment

มีตัง อยากเปลี่ยน ก็เปลี่ยนไป ผมมี8800GTS640MB ผมก็เปลี่ยนเหมือนกัน เพราะมันแรงกว่าจนรู้สึกได้ (Crysis นะ) แล้วแต่ความชอบ ความต้องการอ่ะ
          ปล. แค่1ความคิดเห็น

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ ตกลงเก็บไว้ดีกว่าครับ แปลงร่างเป็นค่ายแดง.....King of Galaxy มายืนยังขนาดนี้ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ overclockzone สุดยอดจริงๆๆๆ

Comment

Originally posted by theboyss View Post
              ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ ตกลงเก็บไว้ดีกว่าครับ แปลงร่างเป็นค่ายแดง.....King of Galaxy มายืนยังขนาดนี้ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ overclockzone สุดยอดจริงๆๆๆ
              ยินดีต้อนรับครับ

Comment

รอเล่นเกมส์ ไหม่ๆไม่ไหว ค่อยเปลี่ยนก็ไม่สายครับ

Comment

ไม่รู้อ่า ส่วนตัวชอบ GF

Comment

เมื่อไหร่ที่ ATI จะกลับมายิ่งใหญ่น้อ ชอบสีแดงแรงดี

Comment

Originally posted by theboyss View Post
                      เมื่อไหร่ที่ ATI จะกลับมายิ่งใหญ่น้อ ชอบสีแดงแรงดี
                      กลับมาแว้วไงคร๊าบกับ3870x2

Comment

เป็นผม ผมก็ไม่เปลี่ยน เปลี่ยนรุ่นที่ใกล้ ๆ กัน มันไม่คุ้ม ยิ่งไม่ค่อยมีเงินอยู่ด้วย

Comment

ค่าไฟรับได้ครับ ใช้งานเล่นเกมส์แบบบ้าๆๆไปเลย ของผมปรับvery high ไม่ได้อ่า แต่ใช่x9อยู่ไม่รู้ว่าx10ปรับได้ป่าวครับ คือไม่ต้องเปลี่ยนเป็น 8800gt แล้วใช่ไหมครับ? ของผมแรงกว่าใช่ไหมครับ?

ลงวิสต้า สิครับ จะได้ปรับ very high ได้ครับ - -*

Comment

ลง vista แล้วครับท่านสงสัยต้องเปลื่ยน cpu กับ m/b แรงๆซักตัวแล้ว

Comment

Working...
                            X