Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงตอนเข้าวินโดว์ทำไมดังจังคับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงตอนเข้าวินโดว์ทำไมดังจังคับ ช่วยที

ผมใช้ซาว์นการ์ดของครีเอทีฟ 7.1 ลงโปรแกรมครบ เสียงปกติดีนะคับ แต่จาผิดปกติที่เสียงตอนเข้าวินโดว์คับมันดังมากและเสียงออกแตกๆด้วยคับ แต่พอเข้าวินโดว์แล้วเปิดเพลงฟังเสียงก็ปกติตามความดังที่เราเปิดคับ มันเป็นอาไรคับช่วยบอกที (มีใครเป็นบ้าง)

อ่า...พอจะนึกออกอยู่ เพราะเคยเจอเหมือนกันครับ ผมใช้วิธีเปิดเครื่องก่อนแล้วค่อยเปิดลำโพงทีหลังอ่ะครับ

ที่เสียงมันดังตอนเข้า Windows ผมเข้าใจว่ามันเป็นค่า Default ของมัน ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะมีวิธีแก้รึป่าว

คงต้องลองผู้รู้ทางด้านเสียงมาตอบอีกทีครับ ^_^

Comment

ไปตั้งค่า ไม่ให้มีเสียงตอนบูตเข้าวินโดวส์มั้ยครับ

Comment

เดานะครับ..ว่าคงเปิด Volume ลำโพงไว้เยอะเกินไป พอไปเจอกับค่าDefault เหมือนที่คุณ UnNormalZ เสียงมันเลยดังเสริมกัน ทำให้ดังมากไป
        ...แต่พอเข้าวินโดว์แล้ว เสียงปกติ อาจเป็นเพราะเราตั้ง Volume Control ไว้น้อยครับ..

ยังไงรอท่านต่อไปครับ ^L^

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยให้ความรู้ ขอบคุณครับ(ตอนนี้ผมปิดเสียงเข้าวินโดว์ไปเลยคับ อิอิ)

Comment

ลดเสียง volumn ของลำโพงสิงับ.... แล้วค่อยปายเพิ่มเสียงใน control ทีหลัง

Comment

ในกรอบสีเเดงนั้นปรับระดับเสียงได้ครับ
              Last edited by mookDANG2008; 31 Aug 2008, 08:24:48.

Comment

Originally posted by mookDANG2008 View Post
                ในกรอบสีเเดงนั้นปรับระดับเสียงได้ครับ

(เสียงบีป,เปิดเครื่องเเละเสียงชัตดาวน์)

Comment

Working...
                X