Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครือ่งที่ clock เขาต้องเปลี่ยนซิงค์ ติดไป ให้กับอุปกรณ์ใดบ้างครับ มือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครือ่งที่ clock เขาต้องเปลี่ยนซิงค์ ติดไป ให้กับอุปกรณ์ใดบ้างครับ มือใหม่

ที่รู้ ก็มี ซีพียู หละ อย่างอื่นไม่รู้เลย ช่วยบอก ตัวที่ต้องเปลี่ยน หรือ ติดเพิ่ม โม มีอะไรอีก นอกจากซีพียู ขอละเอียด ขอบคุณครับ

ชิบ นอทบริจ กับ ภาคจ่ายไฟคับ และ vga ด้วยคับ

Comment

ขอบคุรครับ ว่าเเต่ ไอ้ภาคจ่ายไฟ นี่มันเป็นยังไงอะอยู่ตรงไหน ใช่กล่องเพาเวอร์ ซัพพลายป่าว

Comment

ไม่ใช่คับ มันอยู่ รอบๆ ตัว cpu

Comment

ไม่ได้โออะไรมากมายก็แค่ซิงค์ cpu อย่างเดียวก็พอแล้วงับ
          เรื่องซิงค์การ์ดจอ ก็ต้องมาดูกันว่าเป็นตัวไหน full มันไปเท่าไหร่แล้ว หากเล่นไฟเดิมๆของการ์ดจะเอาไหวหรือเปล่า ถ้าไม่ถึงขั้นโมไฟของการ์ด บางครั้งก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหรอกเน้อ....

Comment

อ้าวเเล้วไมบรอดผม ไม่เหนมีซิงค์ภาคจ่ายไฟเหมือนท่านเลย หรือต้องติดเอง บอรดผม กิกกาไบท GA-MA770-DS3/S3

Comment

northbridge บอร์ดรุ่นถูกมักจะร้อนครับ เพราะระบบระบายความร้อนเดิมมันไม่ได้ดีเด่อะไร

Comment

Originally posted by watshiki View Post
                อ้าวเเล้วไมบรอดผม ไม่เหนมีซิงค์ภาคจ่ายไฟเหมือนท่านเลย หรือต้องติดเอง บอรดผม กิกกาไบท GA-MA770-DS3/S3
                บอร์ดบางรุ่นก็ไม่จำเป็นต้องติด มี 2 เหตุผลคือ

1.บอร์ดรุ่นประหยัด จะไม่จำเป็นต้องติดส่วนนี้เข้าไป เพราะว่าเพิ่มต้นทุน

2.บอร์ดรุ่นที่ใช้ ภาคจ่ายไฟแบบใหม่นี้จะไม่ร้อนมากเหมือนแบบเก่า ...
                Last edited by ultrabbb; 9 Feb 2008, 17:43:04.

Comment

ก็ต้องลองสังเกตุดูล่ะครับว่าเวลา OC แล้วมีตัวใหนร้อนบ้าง ผมใช้นิ้วแตะดู ถ้าร้อนก็ติดเพื่มซักหน่อยเพื่อความสะบายใจ

Comment

Working...
                  X