Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบปลั๊กแล้วเครื่องเปิดเอง...ซักพักก็ดับไป...รบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบปลั๊กแล้วเครื่องเปิดเอง...ซักพักก็ดับไป...รบกวนด้วยครับ

สวัสดีครับ...

ตอนนี้ มีปัญหาครับ คือ คอมผม(เพิ่งซื้อ) เสียบผ่าน ups แล้วพอเวลาเปิด ups เครื่องจะเปิดเอง พัดลมเครื่อง พัดลมcpu ไฟในเครื่อง เดินหมด (แต่ไม่เข้าหน้าจออะไรเลยนะครับ)...แล้วซักพัก ประมาณ 5 วินาที ทุกอย่างก็จะดับไปเอง...แล้วต้องกดปุ่ม power ที่เคส ถึงจะเริ่มต้นใช้ได้

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ...ขอบคุณครับ

เวลาไม่ผ่าน UPS ติดเองป่าว
    ของผมก็เป็น เป็นที่ เมนบอร์ดอ่ะ พยายามหาสาเหตุ แต่ความสามารถไม่เพียงพอครับ
    เลยต้องทนใช้ไป แต่มันใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหา ไม่งอแง เลยช่างมัน
    เมนบอร์ดเก่าผมไม่เป็น หลังจากส่งศูนย์ ได้เมนบอร์ดตัวใหม่มา ก็เป็น(ได้ของซ่อมมาอ่ะ)

Comment

เมนบอร์ด K7 VGA On ของ ASUS รุ่นนึงก็เป็นครับ แต่ไม่นานถึง 5 วินาทีนะ ประมาณ 2 วิ
      ใครใช้รุ่นนี้เป็นทุกคน

Comment

มันไม่ได้เป็นไรหรอกครับ
        บอร์ด อัสซุส มันจะเป็นแบบนี้แหละ
        สบายใจได้เลย
        มันไม่หมุนซิแปลก
        อันนี้หมายถึงว่าเมื่อเสียบปลั๊กแล้วบอร์ดทำงานประมาณ 3-5 วิแล้วหยุด เราต้องกดปุ่มเปิดเครื่องเอง

Comment

เคยเจอ บางตัวเสียบปลั๊กแล้ว เครื่องบู๊ตขึ้นมาเองเลยครับ ไม่ต้อง Power สวิท

Comment

อ่ออ...เข้าใจล่ะครับ บอร์ด asus นี่เอง...

ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยตอบ...

Comment

Working...
            X