Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องสำรองไฟรุ่นไหนดีครับ ช่วยหน่อยนะครับ ไฟตกน่ากลัวเหลือเกิน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องสำรองไฟรุ่นไหนดีครับ ช่วยหน่อยนะครับ ไฟตกน่ากลัวเหลือเกิน

เครื่องที่บ้าน E6750 กับ 8800GTS 320M
    HD 320 Gb SATAII + 80 Gb IDE + DVD-RW
    Enemax 460 Watt
    ลองเอา UPS 750 VA 300 Watt ของซินโดมมาต่อดู ก็ใช้ได้แต่พอรัน 3 ดีมาร์ก ร้องลั่นเลยครับ ขนาดไม่ได้ค่อไฟหน้าจอ (จอ 17 นิ้วแบบ CRT ครับ)
    แล้วแบบนี้ผมควรซื้อ เครื่องสำรองไฟ กี่ VA กี่่ Watt ดีครับ
    พอดีจะจัดสรรงบให้ประมาณ ไม่เกิน 3500 +-500 นะครับ แนะนำยี่ห้อให้หน่อย ผมไปหาใน net แล้วก็ยังงงๆ ไม่ค่อยเข้าใจ
    ขอบคุณทุกท่านครับ

รุ่นไหนก็ได้คับ ที่สำรองไฟได้ ตั้งแต่ 450Watt ขึ้นไป ^^

Comment

750VA นี่ก็พอแล้วนะคับ เหอๆ เยอะแล้นน่ะ

Comment

ปัญหาน่าจะเกิดจาก UPS ส่งไฟไม่พอ มั้งคับ
        ปรกติ ผมไม่ค่อยได้ซื้อ UPS มาใช้
        เพราะผมใช้แต่ โน๊ดบุค ^^ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องนี้

Comment

ก็ผมลอง 750 VA 300 watt มันร้องไงครับ เลยคิดว่า ไฟไม่พอ -*-
          เอาไฟขนาดไหนถึงจะพอละเนี่ย -*-

Comment

Working...
          X