Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มความงามของ Crysis Very High ยิ่งขึ้นอีกกับ Ultra High Quality Custom Config

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มความงามของ Crysis Very High ยิ่งขึ้นอีกกับ Ultra High Quality Custom Config

Hlder [HP] Pinto ได้ทำการปรับแต่งค่า Config เพิ่มเติมให้กับ Crysis โดยที่ความสามารถในการปลดล็อคกราฟฟิคระดับ Very High (DX10) ของ Crysis โดยไม่ต้องง้อ Windows Vista ยังคงอยู่เหมือนเดิม

http://www.vr-pcgames.com/images/sto...g_1.3final.zip

วิธีการติดตั้งตัวปรับแต่ง (ย้ำว่าไม่จำเป็นต้องลงไฟล์ Very High ของบทความเก่าก่อนนะครับ)
    1. แตกไฟล์ที่ดาวน์โหลดไป แล้วก๊อปปี้ไฟล์ทั้งหมดใน CVarGroups ไปใส่ใน *:\Program Files\Electronic Arts\Crytek\Crysis\Game\Config (แนะนำให้ทำการสำรองไฟล์ทั้ง 13 ไฟล์ที่จะถูกทับด้วยครับ)
    2. เข้าเกม แล้วไปที่ ตัวเลือกการปรับแต่งค่าระบบขั้นสูง ปรับตัวเลือกการแสดงผลเป็นแบบ สูง (HIGH) ทั้งหมด
    3. ก๊อปปี้ autoexec.cfg ไปไว้ใน *:\Program Files\Electronic Arts\Crytek\Crysis\Game เป็นอันเรียบร้อย

ภาพมีรายละเอียดมากขึ้นจริงครับ น่าไปเล่นให้จบอีกรอบ ในขณะที่เฟรมเรทยังคงวิ่งอยู่ราวๆเดิมของ Very High 1024*768 คือ 20-45 แล้วแต่ฉาก-สถานการณ์ (มีตกไปต่ำกว่านี้บ้าง หากใช้จอไวด์สกรีนขนาดใหญ่คงจะลำบากหน่อย เพราะต้องแสดงผลจำนวนพิกเซลที่มากขึ้นเป็นลำดับด้วย) การ์ดแสดงผลที่ใช้ทดสอบ Geforce 8800GT ส่วน CPU ก็ Core 2 Duo E6300 แต่มีข้อเสียคือเรื่องของเงา จากผลการที่เขาได้ปรับมา ทำให้บางฉากของแผนที่มันค่อนข้างมืดเกินไป เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ โดยผมเข้าใจว่าคนพัฒนาเกมเขาเลือกระดับความเข้มเงามาเหมาะสมกับทุกๆฉากแล้ว

ที่มา : http://www.vr-pcgames.com/index.php?...=344&Itemid=43

น่าสนใจมากครับ ปรับภาพระดับนี้ได้โดยไม่ต้องใช้ DX10
    Last edited by Picasso; 7 Feb 2008, 15:23:25.

Comment

เล่นอยู่ครับ ดี ไม่ตุกไปกว่า very high ปกติเลย อาจจะต่างนะ เพราะภาพมันเรนเดอร์ไกลๆดีขึ้น แต่ผมไม่รู้สึก

Comment

ผมก็ลองปรับดูและ ภาพต่างจาก Very High มากๆ

Comment

ต่างที่ shader

Comment

แต่ Fsp ไม่ต่างจากเดิมมากนะ

Comment

อยากลองแต่กาตุกหวะ

Comment

ไว้ไปรับ 88 หรือไม่ก็ 96 มาก่อนถึงจะได้ลอง -*-

Comment

ขุดๆๆๆๆ

Comment

๊๊Ultra High 1680*1050 เล่นอยู่ครับ พอเล่นได้ อิอิfps 20ก่า แต่ตอนบู้เยอะๆเหลือ10ก่า -*-
                    ปล.ใครใช้ sound 7.1 เอาไฟล์sound เก่ามาใส่กลับเหมือนเดิมนะครับ Ultra high เสียงเพี้ยน-*-

Comment

เยี่ยมคับ

Comment

ลองดูแล้วครับ ภาพสวยกว่าเดิมเยอะเลย

Comment

ของผมใช้ตัวนี้ครับ Natural Mod for Crysis ใส่แล้วภาพดูสว่างขึ้นกว่าแบบ Ultravery High ....
                          http://crymod.com/thread.php?threadid=14195
                          Last edited by armyman; 29 Feb 2008, 11:13:14.

Comment

Comment

ขอบคุณคร้าบ ภาพสุดยอดจริงๆ^ ^

Comment

Working...
                              X