Announcement

Collapse
No announcement yet.

X3 2.1 จะเปลี่ยนสาย 500-800 ของอะไรดีอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X3 2.1 จะเปลี่ยนสาย 500-800 ของอะไรดีอะครับ

วันนี้ไปเดิน ฟอจูนมา ร้าน Bom Bom ปิดอีก แหะๆๆ บ้านหมอก็ปิดอีกวันนี้(ร้านนี้เค้าเปิดช้าปิดเร็วน่า-*-)
    ละที่เซียร์ มีร้านขายสายปะครับ นะแนะยี้ห้อให้ทีนะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย
    ที่จะเปลี่ยน RCA 1 เส้น ผมก็ไม่รู้ว่า RCA มีกี่แบบ (ภาษาผมไม่เป็นเลยดีกว่า)เอาแบบที่มันแถมมาเลยครับผมขี้เกรียจมาแปรงหัวอีก ยาวซัก 1-1.5เมตร
    สายลำโพงอีก 2เส้น 2-3 เมตร

ขอบคุณมากเยย แนะนำยี้ห้อให้ทีนะครับ เดียวจะ จดไปเยย
    Last edited by kidnapped1; 13 Feb 2008, 02:13:07.

ร้าน นัทพงษ์ ที่เซียร์ ก็มีครับ

Comment

สนใจสายลำโพงของ In-Akustik รุ่น Cobra Silver 3MIX หน้าตัด 2.5sqmm ไหมครับ
      แหลม กลาง ทุ่ม กลมกล่อมดี ตอนเปลี่ยนจากสายแถม Altec MX5021 ยังกะได้ Satt ใหม่

มีเส้นละ 1.5เมตร อยู่ 2เส้น(รวม 3เมตร) ขาย 900บาท(อายุ1เดือน)

เว็บ Piyanas ขายอยู่ 405บาท/เมตร (สมาชิก 382บาท/เมตร)

พอดีสั่ง In-Akustik Atmos 195Silver มา เลยว่าจะปล่อยของเก่าสักหน่อย

อิ อิ

Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:25:21.

Comment

น่าสน อิอิ แต่เกินงบ อ่าครับ ลดหน่อยจิ ซัก 600 อิอิ
        Last edited by kidnapped1; 7 Feb 2008, 17:01:05.

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
          น่าสน อิอิ แต่เกินงบ อ่าครับ ลดหน่อยจิ ซัก 600 อิอิ
          ให้ตามงบเลย 800บาทถ้วนๆ

อิ อิ
          Last edited by JO; 7 Feb 2008, 18:37:15.

Comment

Originally posted by JO View Post
            สนใจสายลำโพงของ In-Akustik รุ่น Cobra Silver 3MIX หน้าตัด 2.5sqmm ไหมครับ
            แหลม กลาง ทุ่ม กลมกล่อมดี ตอนเปลี่ยนจากสายแถม Altec MX5021 ยังกะได้ Satt ใหม่

มีเส้นละ 1.5เมตร อยู่ 2เส้น(รวม 3เมตร) ขาย 900บาท(อายุ1เดือน)

เว็บ Piyanas ขายอยู่ 405บาท/เมตร (สมาชิก 382บาท/เมตร)

พอดีสั่ง In-Akustik Atmos 195Silver มา เลยว่าจะปล่อยของเก่าสักหน่อย

อิ อิ

เห็นด้วยครับ อันนี้เลย ว่าแต่สาย RCA ที่ จขกท ว่าเนี่ย สัญญาณเสียง analog เนี่ยฝรั่งมันเรียก interconnect ครับ rca เป็นชื่อ connector สายเรียกว่า coaxial 75 โอหม์ รวมกันเป็น interconnect (เคยอ่านมา)

ปล. สายข้างๆ นี่ใช่ Atmos air หรือเปล่าครับ?0
            Last edited by Aeromancer; 7 Feb 2008, 18:33:53.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
              ปล. สายข้างๆ นี่ใช่ Atmos air หรือเปล่าครับ?0
              สายสีขาวเป็นสายแถม Altec MX5021 ครับ

In-Akustik Atmos 195 Silver (หน้าตัด 1.95sqmm) ผมเพิ่งสั่งไปเมื่อเที่ยง ที่ร้านบอกว่าจะจัดส่งให้พรุ่งนี้ คงได้รับของราวๆวันเสาร์อะครับ ได้แล้วเดี๋ยวมา Review ให้ฟัง

อิ อิ

Last edited by JO; 7 Feb 2008, 18:45:44.

Comment

สั่งในเวป เลยหรอ ครับแล้วที่ปิยะที่เซียร์มีสายขายปะครับ ผมกะซื้อเส้นละ 108 เอามาขำๆๆก่อน

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                  สั่งในเวป เลยหรอ ครับแล้วที่ปิยะที่เซียร์มีสายขายปะครับ ผมกะซื้อเส้นละ 108 เอามาขำๆๆก่อน
                  ใช่แล้วครับสั่งผ่านเว็บ ผมใช้บัตร SCB VISA ชำระผ่านเว็บได้เลยสะดวกดี
                  (สั่งผ่านเว็บลด 10% ส่งฟรี)

ส่วนตัวผมว่าไหนๆซื้อแล้วสายลำโพงน่าจะซัด In-Akustik Cobra silver 3mix ไปเลย

สายสัญญาณถ้าเป็น 3.5mm to RCA ก็ In-Akustik Stargate Mini

สายสัญญาณถ้าเป็น RCA to RCA ก็ In-Akustik Rhodos Silver
                  (อันนี้ผมเล็งเอามาใช้แทนเจ้า Monster MP3Connect อยู่เหมือนกัน)

หนเดียวใช้ยาวถึงเปลี่ยนลำโพงแต่สายก็ยังอยู่

อิ อิ
                  Last edited by JO; 7 Feb 2008, 18:56:52.

Comment

แล้วปิยะ ที่เซียร์จะมีขายไมครับ สายที่โชร์ในเวปนี้

Comment

แล้วปิยะ ที่เซียร์จะมีขายไมครับ สายที่โชร์ในเวปนี้
                      มีหมดครับ

ว่าแต่ไม่สนใจ Cobra Silver 3MIX เหรอครับ 800บาทเอง

ราคาสมาชิกนี้ยัง 3เมตร 1147บาทนะครับ

อิ อิ
                      Last edited by JO; 7 Feb 2008, 19:02:23.

Comment

5 5 5 เดียวว่าจะเล่น Special Edition (ช่วยแนะนำหน่อยไม่แพงมาก อิอิท่าน โจ)มาขำๆๆก่อนอะครับ ทรัพย์จาง

แต่เห็นสาย RCA Stargate Mini (1.5M) ละมันน่า คิคิ เดียวพรุ่งนี้เรียนเสร็จขากลับจะแวะไปสอย Special Edition ซัก 3 เมตร ก่อน -*-

Comment

ส่วนตัวเท่าที่ฟังๆมา X3 น่าจะเป็นลำโพงที่เบสเยอะอยู่แล้ว

ถ้าเป็นไปได้ Satt น่าจะใช้สายเคลือบเงิน จะทำให้เสียงสูง กลาง มีประกายมากกว่านะครับ

In-Akustik Studio Silver (หน้าตัด 2.5sqmm) ซึ้อสัก 1เมตร x 2 ถ้า Satt กะ Sub วางไม่***งมากน่าจะพอ

252 x 2 = 504บาท

อิ อิ
                          Last edited by JO; 7 Feb 2008, 19:26:15.

Comment

นึกว่าคุณโจเล่นของหรูเชียว อิอิ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                              นึกว่าคุณโจเล่นของหรูเชียว อิอิ
                              In-Akustik Atmos 195 Silver (3เมตร 2025บาท)นั่งคิดอยู่ตั้งแต่วันที่ 1ก.พ. จนเที่ยงวันนี้ถึงจะสั่ง
                              (คิดว่าคงเป็นเส้นสุดท้ายสำหรับสายลำโพง MX5021)

อิ อิ

Comment

Working...
                              X