Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะรู้วิธีเช็คไดรเวอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะรู้วิธีเช็คไดรเวอร์

คือว่ามีคอมเก่าๆแต่ยังใช้งานได้
    แต่ไม่มีไดรเวอร์เสียง ไม่รู้ว่าจะต้องเช็คอย่างไร
    ถึงจะรู้ว่าใช้ไดรเวอร์รุ่นอะไร ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

ดูที่ชิป ซาว ตรงเมนบอร์ดได้เลย นะ
    หรือ ดูยี่ห้อตรงเมนบอร์ดแล้วใช้ google ค้นหาสเปกของเมนบอร์ดก็จะได้รู้ว่าใช้ ซาวแบบใหน นะ
    แล้วก็ใช้ google อีกนั้นละเพื่อโหลดไดร์เวอร์ ต่างๆ ของเมนบอร์ดนั้นๆ

Comment

ออนบอด หรือ แยกคับ

ออนบอด หาจากชื่อรุ่นของบอด

แยก ดู รุ่นของชิบบนการ์ดคับ

Comment

ออนบอร์ดครับ

Comment

ก็หาโหลดตาม ชื่อรุ่นเมนบอดได้เลยคับ หรือ ดูเบอร์ชิบซาวบนบอดก็ได้คับ

Comment

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากๆครับ

Comment

Working...
            X