Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีอารายให้ดู งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีอารายให้ดู งับ

เมือวานไปเดิน เซียมาคับ
    Attached Files

สวยดีครับ แต่ผมไม่ชอบติดสติ๊กเกอร์ข้างๆเคสนะ

Comment

[IMG][/IMG]
      [IMG][/IMG]
      [IMG][/IMG]
      [IMG][/IMG]
      Attached Files

Comment

อันนี้ก่อน ใส่คับ
        [IMG][/IMG]
        [IMG][/IMG]

Comment

ท่อยาวดีคับ

Comment

แจ๋ม

Comment

ใส่ท่อแล้วดูมันจะไปเบียดบังพื้นที่ว่างในเคสไปเยอะเลย พื้นที่ว่างส่วนนี้ใช้เป็นที่รองรับอากาศร้อนก่อนที่จะระบายออกไปข้างนอก
              เคยลองสังเกตดูมั้ยว่า หลังจากใส่ท่อแล้วอุณหภูมิของเมนบอร์ดสูงขึ้นกว่าเดิมหรือเปล่า

Comment

ท่อนี้ พัดลมต้องรอบสูงมากเลย ถึงจะดูลมจากปลายท่อที่อากาศภายนอก

Comment

แจ่มครับลากยาวๆไปตรงแอร์เลยเย็นจับใจ

Comment

บังหมดเลย ไม่ร้อนหรือครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
                      บังหมดเลย ไม่ร้อนหรือครับ
                      ไม่คับ ใส่แล้วเย็น ขึ้นคับผมก็ยังงง อยู่ว่าทำไมเย็นขึ้นตอนแรกผมก็คิดแบบนี้ละคับ

Originally posted by โชติก View Post
                      ใส่ท่อแล้วดูมันจะไปเบียดบังพื้นที่ว่างในเคสไปเยอะเลย พื้นที่ว่างส่วนนี้ใช้เป็นที่รองรับอากาศร้อนก่อนที่จะระบายออกไปข้างนอก
                      เคยลองสังเกตดูมั้ยว่า หลังจากใส่ท่อแล้วอุณหภูมิของเมนบอร์ดสูงขึ้นกว่าเดิมหรือเปล่า

Comment

แล้วเย็นขึ้นเยอะไหมอ่ะครับ

Comment

ผมว่า CPU ท่านเย็นขึ้น แต่ระบบของท่านจะร้อนขึ้นนะครับ เพราะมันบังทางลมที่จะระบายออกนอกเคสหมดเลย

Comment

ผมว่าไม่ใส่ท่อดูดีกว่าอีกนะ ไม่รู้สิครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                              ผมว่า CPU ท่านเย็นขึ้น แต่ระบบของท่านจะร้อนขึ้นนะครับ เพราะมันบังทางลมที่จะระบายออกนอกเคสหมดเลย
                              เย็น ขึ้น ทั้งหมดคับ ผมเอามิเตอร์วัด ดูแล้วคับ จากปกติ 30c ตอนนี้ อยู่ ที่ 25c ในเคส CPU จาก 18c เหลืออยู่ 12 cคับ

Comment

Working...
                              X