Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหา การ์ดจอ 2 - 3 ข้อ และ ความร้อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหา การ์ดจอ 2 - 3 ข้อ และ ความร้อนครับ

cpu รุ่นนี้ควรมีอุณภูมิไม่เกินเท่าไร พัดลม ตอนนี้เหลือแค่ 2 ตัวคือ 1 เคส 2 cpu

อยากถามว่า

1. ถ้าพัดลม vga มันพัง จะมีผลต่อการเล่นเกมมากมั้ย

2. vga ตัวนี้พอจะเล่นเกมสมัยใหม่ได้มั้ย ถ้าปรับแบบ low สุดๆ

3. ถ้าต่อ tv out เมื่อไร เครื่องมักจะเปิดไม่ติด ต้องถอดออกมาถูยางลบประจำ ถึงหาย
    อาการนี้แสดงว่า vga ไปแล้วหรือเปล่า

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Comment

Originally posted by Mbell View Post
      cpu รุ่นนี้ควรมีอุณภูมิไม่เกินเท่าไร พัดลม ตอนนี้เหลือแค่ 2 ตัวคือ 1 เคส 2 cpu
      ที่บริษัทมีอยู่ตัวรุ่นนี้ มันร้อนประมาณ 45-55 ครับกับบอร์ด chantech นะครับ

Comment

Originally posted by Mbell View Post
        อยากถามว่า

1. ถ้าพัดลม vga มันพัง จะมีผลต่อการเล่นเกมมากมั้ย

2. vga ตัวนี้พอจะเล่นเกมสมัยใหม่ได้มั้ย ถ้าปรับแบบ low สุดๆ

3. ถ้าต่อ tv out เมื่อไร เครื่องมักจะเปิดไม่ติด ต้องถอดออกมาถูยางลบประจำ ถึงหาย
        อาการนี้แสดงว่า vga ไปแล้วหรือเปล่า

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
        1ถ้าไม่เล่นเกมส์ หนักก็พอได้ครับ รุ้นนี้ ไม่ร้อนเท่าไร
        2ได้ครับ พอได้
        3ไม่น่าใช่ครับ ลองเอาสเปร์ แดง (สเปร์ฟิลิป ) ฉีดลงไปที่ สลอต AGP เลยครับ

Comment

กูรูช่วยผมด้วย(การ์ดจอ)อีกแว้ว

ตอนเสียบการ์ด

Comment

ตอนเสียบการ์ดจอยังไม้ลง driver มานไม่ค้างนะครับ
            พอรีสตาร์ท งานมาปั๊บ ตอนเข้าหน้าต่างวินโดวส์ จอดับแล้วเครื่องก็ดับไปเลย
            ผมก็งงเป็นเพราะอาราย
            ผมใช้
            mainbord: P5S800-VM
            Ram : 1 GB kingston
            vga : Nvidia geforce 6200 DDR 256 MB

Comment

ลืม บอร์ด ASUS ครับ

Comment

ลองไปโหลดไดร์เวอร์จากผู้ผลิตนะ

Comment

Working...
                X