Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอด dts

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอด dts

มี sound card ตัวในที่ถอด dts ในตัวได้บ้างโดยไม่ต้องใช่โปรแกรมเสริม ครับ

ถ้าตัวเก่า ๆ ก็ตั้งแต่พวก Live 5.1 หล่ะครับ

Comment

มี sound card ตัวในที่ถอด dts ในตัวได้บ้างโดยไม่ต้องใช่โปรแกรมเสริม ครับ
      ถอด dts ไม่รู้ รู้แต่ถอด...เสื้อผู้หญิงอันนี้เทคนิคมานเยอะ อิอิ

Comment

ที่ถอด DTS ได้มี
        Audigy 2 ZS
        Audigy 4
        X-FI บางรุ่น
        ส่วน Live 5.1 กับ Audigy 1 ต้องให้ Power DVD ถอด DTS ให้ ถอดเองได้เเต่ Dorby Digital
        เรื่องความต่างของเสียงที่ถอดรหัสเสียง DTS ด้วยตัวมันเองได้ เสียงจะดังกว่าที่ใช้ Power DVD ถอดให้
        ฟังสังเกตุจุดต่างของ Dorby Digital เเละ DTS ด้วยหู ก็คือ เวลาดูหนัง ฉากพูดกัน Dorby เสียงจะดังกว่า DTS เเต่พอฉากเเอ็คชั่น DTS จะดังกว่า Dorby
        ทดสอบกับเเผ่นเเท้นะครับ ถ้าการ์ดต้องใช้ Power DVD ถอดให้ เสียง DTSจะค่อยกว่า Dorby ทุกฉากเลย
        อันนี้ผมลองด้วยหูผมเองนะครับ หนังแผ่นเดียวกัน ลองกับ Audigy DE กับ 2ZS ฟังเเล้วจะต่างอย่างที่บอกไป
        2ZS ถอด DTS เองได้ เเต่ Audigy 1 หรือ DE ต้องให้ Power DVD ถอด DTS ให้

Comment

ที่สำคัญ อย่าลืมสั่ง USE SPDIF จาก Powerdvd

และ Use Buildin decoder ใน Audio console

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ที่สำคัญ อย่าลืมสั่ง USE SPDIF จาก Powerdvd

และ Use Buildin decoder ใน Audio console
            ลองเเล้วไม่มีเสียงอะครับ ต้องต่อลำโพงออกรูสีอะไรครับ ตัว Use Buildin decoder ใน Audio console ของผมไม่มีอะครับ
            ใช้ 2ZS เเจ็คสีกับ Driver โหลดจาก Creative

Comment

ประมาณนนี้ ออกลำโพงตามที่ตั้งค่า 2 4 5.1 6.1 7.1

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                ถอด dts ไม่รู้ รู้แต่ถอด...เสื้อผู้หญิงอันนี้เทคนิคมานเยอะ อิอิ

อืมอืม เทคนิค มันเยอะ จิงจิง

Comment

Originally posted by rat33 View Post
                  อืมอืม เทคนิค มันเยอะ จิงจิง
                  มีคนเข้าใจมุขผมแล้ว ดีใจจริงๆ

Comment

ของผมเป็นเเบบนี้ครับ
                    Last edited by Nutte; 14 Jun 2010, 19:17:54.

Comment

นั่นแหละ oem

Last edited by battlecruiser; 8 Feb 2008, 23:34:17.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                        มีคนเข้าใจมุขผมแล้ว ดีใจจริงๆ
                        ไม่มีความเห็นคับผม (ยังเด็กอยู่เลยไม่ค่อยเข้าใจน่ะ )

Comment

ช่ายๆ
                          พวกเรายัง อาโนเนะ จุ๊บๆ อยู่
                          ไม่ข้าวจายอะไรแบบนั้นจริงๆ
                          เป้นเรื่องของผู้ใหญ่เค้า
                          เด็กไม่ควรรู้

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                            ของผมเป็นเเบบนี้ครับ
                            Originally posted by battlecruiser View Post
                            นั่นแหละ oem

จบข่าวเลย เดี๋ยวกลับไปดูของเราบ้างดีกว่า

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                              ช่ายๆ
                              พวกเรายัง อาโนเนะ จุ๊บๆ อยู่
                              ไม่ข้าวจายอะไรแบบนั้นจริงๆ
                              เป้นเรื่องของผู้ใหญ่เค้า
                              เด็กไม่ควรรู้
                              +

ไม่มีความเห็นคับผม (ยังเด็กอยู่เลยไม่ค่อยเข้าใจน่ะ )
                              มาไม้เดียวกันเลย สามัคคีกันจริง อิอิ

Comment

Working...
                              X