Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 กับ HDMI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 กับ HDMI

คือพอดีผมพึ่งซื้อ LCD ใหม่มา แล้วก็สาย HDMI พร้อมต่อ พอต่อเสร็จ ก็กด Fn+F3 แต่ปรากฎว่า ภาพไม่ขึ้นที่ LCD ครับ ไม่ทราบเพราะว่าอะ ใครรูบ้าง

ผมใช้ winXP S41-324
    Driver Nv 6.14.11.6921

ลงไดร์เวอร์ ครบรึปล่าวคับ ลองเช็คดูใน Device manager นะคับ เกี่ยวกับพวกบอร์ดมั้งคับ
    แล้วก็เช็คสาย Hdmi ด้วยนะคับ

ถ้ายังไม่ได้ก็ลองอัพไบออสดูที่ผมเพิ่งเข้าศูนย์มาเค้าอัพไบออสให้เหน บอกว่าทำให้พอร์ต Hdmi เสถียรขึ้นคับ
    โชคดีคับ

Comment

ไปเซทใน Driver สิครับ ให้มันออก
      กด Fn+F3 มันเกี่ยวกับ ช่อง VGA

Comment

Ok ครับใช้ได้แล้ว ขอบคุณพวกพี่ๆ kaofong,คิม ที่ตอบคำถามให้นะครับ พอดีสายHDMI ผมซื้อมาจากที่ อมร 380 บาท ไม่รู้ดีไม่ดี แต่ผมไม่ได้แก้อะไรเลย แค่ เวลาเสียบสายhdmiไปในรู รอซักพักประมาณ 30วินาที มันจะมีเสียงเหมือนเวลาเราเสียบ usb port ดังขึ้นทันใดนั้นก็กด fn+f3 ทันที ถึงจะขึ้น งงดี กว่าจะได้ภาพสวย อยางไงก็ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X