Announcement

Collapse
No announcement yet.

สั่งปิดคอมแล้ว ไฟอุปกรณ์ USB ยังติดอยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สั่งปิดคอมแล้ว ไฟอุปกรณ์ USB ยังติดอยู่ครับ

Asrock Conroe 1333 d667 ครับ
    ดูเหมือนมันจะส่งไฟให้ USB Port ตลอดเวลาเลยครับ

ทำไงถึงจะปิดมันได้ครับ

ต้องเข้าไปเซ็ตในbiosครับว่าจะให้ดับหมดหรือเปิดไว้สำครับusbหรือถ้าหาไม่เจอถอดปลั๊กครับจะได้ไม่เปลืองไฟ

Comment

ถอดปลั๊กคับ ของผมก็มีไฟติดที่เมาส์ตลอดเวลา ยกเว้นว่าจะปิด UPS เลย

Comment

ของเพื่อนผมก็เป็น งงดี หุหุ

แแต่ของผมไม่เคยเป็นเลยไม่รู้จะทำให้เพื่อนยังไงหายนอกจากถอดปลัก

ก็ลองดูใน biosอย่าเค้าว่าและกันนะงับ

Comment

ถอดปลั้กครับ

Comment

มันขึ้นอยู่กับบอร์ดครับ ของผมก็ติดตลอดถอดปลั๊กถึงจะดับ บางรุ่นพอปิดเครื่องก็ดับเลย ปรกติครับ

Comment

Working...
            X