Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด 5 วิดับ 5 วิดับ ประมาณ 4 รอบแล้วก็เปิดได้ปกติ งง??????? ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด 5 วิดับ 5 วิดับ ประมาณ 4 รอบแล้วก็เปิดได้ปกติ งง??????? ช่วยทีครับ

กำลัง งงๆ และ งงมาก ว่ามันเป็นเพราะอะไร
    เวลาเปิดคอมนะครับ พอกดเปิดปุ๊ปมันก็ติดนะครับ แต่ภาพไม่ขึ้นอะไร ประมาณ 4-5 วินาที มันก็ดับเหมือนรีสตารท์ เอง ประมาณ 4-6 รอบ แล้วมันก็เข้าได้ปกติ
    เป็นยังงี้หลายหลายครั้งละครับ งง
    ใช้บอร์ด DFI Blood Iron ครับ

แรม crucial ทำพิษ

Comment

Originally posted by xxxxxz View Post
      แรม crucial ทำพิษ
      5555+

Comment

ของผม2รอบครับ บอร์ดDFI dark อัพไบออส ใช้ไบออสเดิม 1รอบ
        ลองอัพไบออสดูครับ

Comment

อิอิ สงสัยไม่ใช่ที่แรมอะครับ
          แต่เด๋วลองดูก็ได้ เพราะ bus 400 ไฟ 1.8 เอง
          มันเป็นทุกครั้งที่กดเปิดเครื่อง หรือ รีสตารท์ ติดๆดับๆ สักพักถึงเข้าได้ปกติ ช่วยทีๆๆ
          งง!! Y.Y

Comment

Originally posted by sc View Post
            ของผม2รอบครับ บอร์ดDFI dark อัพไบออส ใช้ไบออสเดิม 1รอบ
            ลองอัพไบออสดูครับ
            อ่ออ เด๋วลองอัพไบออสแล้วจะมารายงานผลครับ

Comment

Power Supply ลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ เวลาเปิดเครื่องจะรี2รอบถึงเข้าวินโดครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ

แต่เป็นตอน OC

ไม่รู้จะมีผลอะไรรึเปล่า

Comment

ปกติครับ ดับก่อน 1รอบก่อนเข้า windows

Comment

อ่า ลอง Flash Bios แล้วไม่หายแหะ
                      ผมเป็นตลอดเลยนี่ซิ ดับก่อน 5-6 รอบ แปลกใจแหะ ตอนแรกยังไม่เป็นเลย อยู่ๆเป็นได้ไงหว่า

Comment

PSU เสื่อมแหงๆ
                        ใช้ไปแรกๆไม่เป็น นานๆไปมันเสื่อมก็มีคับ เจอมาแล้น

Comment

ทำไมให้ไฟแรมน้อยจังคับ แค่1.8เอง ผมประเคนให้มันตั้ง2.2แน่ะ

Comment

tagan-600w

Comment

อ่า ผมลองไฟแรมหลายค่าละครับ
                              กำลังหาสาเหตุว่าเป็นที่อะไร
                              ปกติก็ใช้ 2.2 Bus 450 CL4 อะแหละครับ

Comment

Working...
                              X