Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา VGA AGP 8X ใส่ Slot 4X แรงตกเยอะหรือเปล่าครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา VGA AGP 8X ใส่ Slot 4X แรงตกเยอะหรือเปล่าครับ?

กำลังจะอัพ VGA ใหม่ มองๆตัว AGP 8X ไว้
    แต่ไม่แน่ใจว่าเอามาใส่ M/B 4X แล้ว
    มันจะคุ้มกับที่เปลี่ยนใหม่หรือเปล่า

ปล.ตัวเก่ายังเป็น MX440 64M อยู่เลยครับ
    ปล2. 128M กับ 256M รุ่นเดียวกัน เร็วแตกต่างกันมากหรือเปล่าครับ

ต่าง มาก

Comment

บางตัวใส่แล้วบูตไม่ขึ้นด้วย

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
        บางตัวใส่แล้วบูตไม่ขึ้นด้วย
        กำลังเลือก vga เหมือนกัน งั้นคงต้องเปลียนบอร์ดด้วยใช่ป่ะ

Comment

การเอา8x มาใส่ 4x นี่เสี่ยงพอควรครับ ผมเจอมาแล้ว ซื้อ AGP 8x มาใหม่ใส่กับM/Bที่เป็น4x ใช้งานได้ไม่ถึง2วัน AGP 8x ลาโลกไปแล้ว(โชคดีที่ไปเครมได้ครับ)

Comment

Originally posted by vpkd-kp View Post
            การเอา8x มาใส่ 4x นี่เสี่ยงพอควรครับ ผมเจอมาแล้ว ซื้อ AGP 8x มาใหม่ใส่กับM/Bที่เป็น4x ใช้งานได้ไม่ถึง2วัน AGP 8x ลาโลกไปแล้ว(โชคดีที่ไปเครมได้ครับ)

สาเหตุจากอะไรครับ
            ระบบไฟ?

Comment

เมื่อก่อนผมเองก็

เปลี่ยนAGP8Xมา2-3ใช้กับบอร์ดที่รองรับได้แค่4X

ทามมัยมะเห็นมีปัญหาเลยอ่ะคับ ใช้กะwidescreen19"ด้วย

มะมีปัญหานะคับป๋ม...

Comment

ที่บูตมะขึ้นอาจเปนเพาะdriverมันคนล่ะค่าย(ati/nvidia)หรือมะversionนั้นยังไม่support(ก้อได้นะคับ)

Comment

อ้างอิง:
                  ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vpkd-kp อ่านข้อความ

สาเหตุจากอะไรครับ
                  ระบบไฟ?

ไม่แน่ใจครับ แต่ตอนนี้ใส่ 128 MB 64 Bit (8x เหมือนกัน ใช้ได้ปรกติ)ของเดิมเป็นOnboardครับ

Comment

ผมใส่ R9550 XT กับ MB 4x มาเกือบ 3 ปีแล้วไม่เห็นเป็นไรเลยครับ ตอนนี้ยกให้น้องใช้ไปแล้ว

Comment

ฟังแล้วอุ่นใจขึ้นเยอะครับ
                      เดี๋ยวต้องลองเสี่ยงดูบ้างแล้ว

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

Comment

เครื่องที่ทำงาน GF4 ใส่กับ AGP4x ใช้มา3ปี ยังไม่มีปัญหา (5เครื่อง)

Comment

Working...
                        X