Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามปัญหา GEARS OF WAR ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามปัญหา GEARS OF WAR ครับ

ผมลง GEARS OF WAR ไม่ได้ครับ พอเลือกอะไรเสร็จเรียบร้อยแล้วแลวกดลงเกมส์ ก็จะขึ้นข้อความนี้ครับ
    GEARS.bmp
    รบกวนด้วยครับ...ขอบคุณครับ

ลอง Update Windows ครับ เห็นบอกว่า GOW มันลงได้ต้องทำให้ Window เป็นแผ่นแท้ครับ

Comment

ใครรู้ช่วยด้วยครับ..แง่ๆๆผมยังลงไม่ได้เลย..เครียดเลย อยากเล่นครับ

Comment

บอกวิธีลงหน่อยคับ,ขนาดไฟล์ จะได้ช่วยกันคิดว่าทำไม

Comment

Originally posted by qbert View Post
          บอกวิธีลงหน่อยคับ,ขนาดไฟล์ จะได้ช่วยกันคิดว่าทำไม
          พี่qbertผมก็เป็น บางวันก็เล่นได้(ครึ่งชั่วโมงแล้วเด้ง) บางวันเข้าเกมก็เด้งออก up patch กับ crack แป้กเหมือนเดิม ต้องลุ้นว่ากด alt+tab เข้าใหม่แล้วจะไม่ค้าง จะเล่นทีต้องเด้งออกซัก8รอบ แต่มึนเล่นมาถึง ไอ้ตัวใหญ่แล้ว แนะนำหน่อยคับ
          แล้ว xp ลงverไหนดีสุดคับ ลง windowใหม่แล้วเกมที่ตอนแรกลงไม่ได้ เล่นได้
          แต่ พวกเกมที่ลงตอนแรกได้แป็กเกือบหมดคับ

Comment

ผมพึ่งลงตะกี้เอง โหลดจาก Bit

พอกดเข้าเกมส์ มันขึ้นตามภาพครับแล้วหายไปเลย

ผมลง Drive:F

ไม่ได้ลง Drive:c

มันเกี่ยวกันไหมครับ

Comment

ซวยเลยผม

เมือ่กี้ ผมลบเกมสื แบบ ลบทั้งโฟเด้อร์ โดยไม่ได้ Uninstall

แล้วพอลงใหม่มันลงไม่ได้ มันจะให้ Uninstall ก่อน ถึงจะลงได้

ทำไงดีครับ ผมลบมันทั้งโฟเด้อรไปแล้ว

Comment

Originally posted by indyhell View Post
                ซวยเลยผม

เมือ่กี้ ผมลบเกมสื แบบ ลบทั้งโฟเด้อร์ โดยไม่ได้ Uninstall

แล้วพอลงใหม่มันลงไม่ได้ มันจะให้ Uninstall ก่อน ถึงจะลงได้

ทำไงดีครับ ผมลบมันทั้งโฟเด้อรไปแล้ว
                ให้ใช้ AUTO run จากแผ่น มันจะให้ uninstall แล้วก็ลงใหม่ได้ตามปกติ
                เกมส์นี้ผมลงก็เล่นได้ไม่มีปัญหานะไม่มีเด้ง ปัญหาน่าจะมาจาก windows แท้นะสำหรับใครที่เด้งนะ

Comment

เครื่องของผมตอนนั้นเล่น bit load เห็นโปรแกรมที่ทำให้เป็น window แท้ครับ
                  เลยโหลดมาใช้ดู แล้วเข้าไปโหลด up date ของ microsoft ได้หมดเลยครับ
                  สงสัยมันอาจทำให้เป็น window แท้ได้ พอเป็นwindowแท้แล้ว มันจะเกี่ยวกับการลง
                  GEARS OF WAR ไหมครับ
                  ตอนที่ผมได้เกมส์มามี DVD 2แผ่นครับ จากนั้นก็นำDVD 2 แผ่นเก็บรวมกัน
                  ใน com ที่เดียวกัน จากนั้นก็เลือก file rur 001 เปิดขึ้นมา แล้วก็เลือก Extract File
                  ไปเก็บอีกที่ ก็จะได้ file .iso ขนาด 7.41 G แล้วผมก็ใช้ DAEMON Mount File iso
                  เพื่อติดตั้งเกมส์ครับ
                  จากนั้นผมก็เลือก Drive ครับ แล้วก็กดติดตั้ง มันก็ขึ้นข้อความ ตามกระทู้ที่ 1 ครับ

Comment

เล่นกับเมาไม่ได้แล้วพอตั้งค่ากราฟฟิก แล้วมันกด backไม่ได้ด้วย แล้วตั้งค่าอะไรมันไม่เซฟ ทำไงดี

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                      พี่qbertผมก็เป็น บางวันก็เล่นได้(ครึ่งชั่วโมงแล้วเด้ง) บางวันเข้าเกมก็เด้งออก up patch กับ crack แป้กเหมือนเดิม ต้องลุ้นว่ากด alt+tab เข้าใหม่แล้วจะไม่ค้าง จะเล่นทีต้องเด้งออกซัก8รอบ แต่มึนเล่นมาถึง ไอ้ตัวใหญ่แล้ว แนะนำหน่อยคับ
                      แล้ว xp ลงverไหนดีสุดคับ ลง windowใหม่แล้วเกมที่ตอนแรกลงไม่ได้ เล่นได้
                      แต่ พวกเกมที่ลงตอนแรกได้แป็กเกือบหมดคับ
                      ลองลงxpตัวเพียวดูนะคับ(OEM) อาจจะเป็นที่ตัววินโดว์
                      ผมพึ่งลงตะกี้เอง โหลดจาก Bit

พอกดเข้าเกมส์ มันขึ้นตามภาพครับแล้วหายไปเลย

ผมลง Drive:F

ไม่ได้ลง Drive:c

มันเกี่ยวกันไหมครับ
                      ฺพื้นที่ในการติดตั้งเกมส์น่าจะไม่พอนะคับ (รู้สึกว่าต้องใช้13Gb)
                      เล่นกับเมาไม่ได้แล้วพอตั้งค่ากราฟฟิก แล้วมันกด backไม่ได้ด้วย แล้วตั้งค่าอะไรมันไม่เซฟ ทำไงด
                      พอลงเกมส์เสร็จ แล้วรันเกมส์มันจะมีหน้าต่างpop upขึ้นมาให้เราติ๊กถูกในช่องสี่เหลี่ยมข้างล่างสุด พอเข้าเกมสเจอหน้าเมนู กดF1เพื่อสร้างโปรไฟล์ แค่นี้แหละคับ์

Comment

จริงๆผมว่าไม่เกี่ยวกับ windows ว่าแท้หรือไม่แท้หรอกเพราะผมลองมาหมดแล้วไม่ว่าจะเป็นลง windows original ทำให้เป็น windows แท้ อัปเดต windows ก็แล้ว อัปเดตการ์ดจอก็แล้ว อัปเดต windows live ก็ทำมาแล้วก็ยังเล่นไม่ได้ ยังไม่เข้าเกมด้วยซ้ำเด้งตลอด ขนาด vista ที่เค้าว่าเล่นได้ไม่มีปัญหาไม่เด้งมันก็เล่นไม่ได้เหมือนกัน อันไหนที่เค้าว่าทำแล้วเล่นได้ผมลองมาหมดแล้ว ผมลองเอาไปลงคอมของเพื่อน(แผ่นเดียวกันกับที่ผมลง)ซึ่งคอมเพื่อนผมไม่ได้อัปเดตอะไรซักอย่างแถมเป็น windows modify ด้วย พอลงเสร็จก็เข้าเกมมันบอกให้อัปเดตการ์ดจอผมเลือกไม่อัปเดตและเข้าเกมปรากฎว่าเล่นได้ซะงั้น ผมถึงกับงงไปเลย"ทำไมเล่นได้ว่ะสเปคเครื่องก็ต่ำกว่าตู"ซึ่ง windows ที่มันใช้ผมก็เคยลองมาแล้ว จริงๆแล้วผมว่ามันเลือกเครื่องมากกว่าอาจจะมีพวกระบบ system มาเกี่ยวด้วยก็เป็นได้ ทุกวันนี้ผมยังรอผู้รู้จริงมาบอกว่าทำไงถึงจะเล่นได้

Comment

ของผมก็เป็นแต่พอไปที่ร้าน ร้านบอกว่ามันเลือก วินโด ต้องลงวินโดเพียว ๆๆๆ

Comment

ของผมลงได้เล่นได้ แต่สร้างprofile ไม่ได้อ่ะ แถมปืนไม่มีเป้า ยิงยังไงก็ไม่ถูก ตายตลอด

Comment

Working...
                            X