Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ครับ วันจันทร์นี้จะซื้อแล้วครับ 3850 หรือ 3870 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับ วันจันทร์นี้จะซื้อแล้วครับ 3850 หรือ 3870 ดีครับ

ความแรงมันต่างกันเยอะไหมครับ จะเอามาเล่นกับจอ 19'' อ่าครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

3870 ซิครับ แรงกว่าครับ จัดไป!!

Comment

คุ้มกับที่เสียเงินเพิ่มจาก 3850 รึป่าวครับ
      แล้วของญี่ห้อไหนดีครับ Powercolor ดีหรือป่าวครับ

Comment

ไม่เคยใช้แต่ดีครับ

3870 OC

Comment

เรื่องสเป็คถือว่าใกล้เคียงกันมากครับ ต่างกันที่ Core/Mem และก็ DDR ถ้าเล่นเกมส์ไม่โหดมาก ไม่เน้นเกมส์ ไม่เน้นกราฟฟิคหนักๆ เน้นดูหนัง ฟังเพลง เกมส์ก็พอเล่นบ้าง 3850 เป็นตัวเลือกที่คุ้มค่ากว่าครับ แต่ถ้าเน้นเกมส์ กราฟฟิคแรงๆเข้าไว้ก็ 3870 ส่วนเรื่องยี่ห้อผมว่าดูตรงประกันดีกว่าครับ

Comment

ASUS 450 W จะเอา 3850 และ 3870 อยู่ไหมคับ

Comment

Originally posted by soul View Post
              ASUS 450 W จะเอา 3850 และ 3870 อยู่ไหมคับ
              สบายๆครับ จัดไป!!

Comment

ผมตัดสินใจแล้วครับ ว่าจะถอย 3850
                ติดอยู่ 2 ญี่ห้อครับ ASUS , PowerColor
                2 ญี่ห้อนี้แรงเหมือนกันหรือต่างกันครับ แต่ใจจิงชอบ ASUS เพราะของแถมครับ

ขอบคุณครับ
                Last edited by soul; 8 Feb 2008, 11:12:30.

Comment

3870 OC ซิ้งทองแดงไปเลย ผมก็เพิ่งซื้อมาเพิ่มเงินอีกนิดหน่อย ใช้ได้นาน เล่นเกมดูหนัง นี้เนียนๆเลย Crysis ปรับสูงสุดหมด มันก็เล่นได้ลื่นน่ะ ผมก็ลองดูแล้วมันไม่มีปัญหา

Comment

ใกล้วันแห่งความรักอ่าครับ เหลือเงินซื้อของให้แฟนอีก เดี๋ยวแฟนน้อยใจ

Comment

hd 3870 แรงคับยี่ห้อไรก้ได้ ที่เป็นตัว OC อะนะ งบ ถึงจัดไปเลย

แต่ผมเอา hd3850 มา mod bios เอา core 750 Mhz mem 1100 Mhz ก้พอ ถูไถ แรง คุ้มเงิน

Comment

- 3850 เล่นเกมส์ได้หมดทุกเกมส์ที่ท่านว่ามาแต่มันอาจจะปรับสุดแบบ High หมดก็คงไม่ได้เพราะมันเป็นการ์ดระดับล่าง-กลาง มันขึ้นอยู่ที่ตัวท่านด้วยว่าท่านมังบเท่าไหร่ เน้นเกมส์(ความแรง) มากน้อยแค่ไหน ไงรอท่านอื่นมาตอบบ้างก็ดีครับ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                          - 3850 เล่นเกมส์ได้หมดทุกเกมส์ที่ท่านว่ามาแต่มันอาจจะปรับสุดแบบ High หมดก็คงไม่ได้เพราะมันเป็นการ์ดระดับล่าง-กลาง มันขึ้นอยู่ที่ตัวท่านด้วยว่าท่านมังบเท่าไหร่ เน้นเกมส์(ความแรง) มากน้อยแค่ไหน ไงรอท่านอื่นมาตอบบ้างก็ดีครับ

ขอบคุณครับ เลือกได้แล้วครับ ผมเอา ASUS 3850 เพราะเล่นเกมส์ไม่บ่อย เล่นแค่ตอนเบื่อๆอ่าครับ
                          ยังไงก้อขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบ + Comment น้าครับ

Comment

อิอิ

Originally posted by soul View Post
                            ขอบคุณครับ เลือกได้แล้วครับ ผมเอา ASUS 3850 เพราะเล่นเกมส์ไม่บ่อย เล่นแค่ตอนเบื่อๆอ่าครับ
                            ยังไงก้อขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบ + Comment น้าครับ
                            ทำไมถึงเลือก asus หรือ คับแพงกว่า ชาวบ้านเขา พอสมควรทีเดียว
                            ส่วนตัว เห็นว่า sapphine หรือ Power color ก็ คุ้มละนะคับ

Comment

3870 ฟันธง....แต่ถ้า แรงๆ ก็ GF 8800 GT gigabyte รุ่น Zalman ราคาก็เบาๆ 8690

ถ้าร้านการ์ดจอแจ่มๆ ก็โกลคอมนะ..ถูกดี

Comment

Working...
                              X