overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: อัพเกรดชุด478ช่วยดูทีคับ

OverclockZone Member thekopnon's Avatar

Default อัพเกรดชุด478ช่วยดูทีคับ

สเปคตัวเก่าดังนี้ครับ
    P4 3.0 HT ประมาณนี้มั้งครับ 1x99
    Abit SG 72 (ช่องแรมไหม้หมด2ช่องครับ) 150
    memory power 512/400 650
    HDD 80 G (IDE) ไม่ขาย
    Ati 9550 256 MB 128 bit 900
    เคสอลูมิเนียม&PSU 300 W 300

1.อัพเกรดในงบประมาณ 5000บาท จะได้เท่าไหนครับ
    2.ถ้าขายชุดนี้จะขายได้เท่าไรครับ แล้วเอาตังไปโป๊ะกับงบข้างบนซื้อใหม่จะดีไหมครับ
    3.ส่วนใหญ่จะใช้เล่นวินนิ่ง ฟังเพลง Excel ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

พอได้ไหมครับราคายังเนี่ย
    Last edited by thekopnon; 9 Feb 2008 at 12:53:12.

OverclockZone Member neromimz's Avatar

เอาชุดเก่าไปขายแล้วซื้อชุดใหม่เลยคับ อัพเกรดคงยาก เก็บตังให้ได้ซัก 12000.- นี่ได้คอมใหม่เลยคับ

OverclockZone Member thekopnon's Avatar

ขายได้เท่าไหร่อ่ะครับ อยากขายเหมือนกันแต่มันจะมีคนซื้อไหมเนี่ย

OverclockZone Member kamahltew's Avatar

แยกขายน่าจะได้นะครับ
    สนใจเหมือนกัน เอามาอัพ คอมให้น้อง หน่อย

ว่าแต่อยู่แถวไหนหว่า

OverclockZone Member neromimz's Avatar

ต้องลองตั้งขายที่ห้อง IT Market ดูนะคับ ผมไม่สามารถตีราคาได้

Quote Originally Posted by kamahltew View Post
    แยกขายน่าจะได้นะครับ
    สนใจเหมือนกัน เอามาอัพ คอมให้น้อง หน่อย

ว่าแต่อยู่แถวไหนหว่า
    อยู่พระราม3 ครับ สนใจก็ลองโทรมานะครับเบอร์ในกระทู้นี้ครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=157161

Quote Originally Posted by neromimz View Post
    ต้องลองตั้งขายที่ห้อง IT Market ดูนะคับ ผมไม่สามารถตีราคาได้
    ตั้งอย่างนี้ถูกต้องไหมครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=157161
    Last edited by thekopnon; 8 Feb 2008 at 13:38:48.

น่าจะบอกเค้าด้วยว่า "ช่วยตีราคาให้หน่อย??" น่ะคับ

ขอบคุณครับ เซรง478ตายไปซะหล่ะ ต้องเปลี่ยนไปเล่นam2ซะหล่ะ ถ้าซื้อเมนบอร์ดกับcpuใหม่HDDตัวเก่าจะเอามาใช้ได้อยู่ป่ะคับ ข้อมูลมันเยอะอ่ะครับ

OverclockZone Member kamahltew's Avatar

ลองใช้ โปรแกรม Duplicate file(โปรแกรมหาไฟล์ซ้ำ) หายังครับ
    บางทีข้อมูลอาจจะลดลงไปเยอะก็ได้นะครับ เพราะว่าบางทีไฟล์ซ้ำในเครื่องอาจจะเพียบเลย

ปล.ตอบผิดกระทู้ป่าวเนี่ย - -a
    ปล.อยู่พระราม3ไกลจากผมมากเลยนะครับเนี่ย ผมอยู่แถว เดอะมอลล์งามฯ ครับ

Quote Originally Posted by kamahltew View Post
    ลองใช้ โปรแกรม Duplicate file(โปรแกรมหาไฟล์ซ้ำ) หายังครับ
    บางทีข้อมูลอาจจะลดลงไปเยอะก็ได้นะครับ เพราะว่าบางทีไฟล์ซ้ำในเครื่องอาจจะเพียบเลย

ปล.ตอบผิดกระทู้ป่าวเนี่ย - -a
    ปล.อยู่พระราม3ไกลจากผมมากเลยนะครับเนี่ย ผมอยู่แถว เดอะมอลล์งามฯ ครับ
    คนล่ะครึ่งทางพันธ์ทิพย์ก็ได้ครับ ยังไงเมนบอร์ดมันก็เสียเทสไม่ได้อย่างอื่นใช้ได้ดีครับ หรือถ้าซ่อมมันได้ก็จะให้แผ่นไดร์เวอร์ไปด้วย

ข้อมูลมันก้อคือหนังของพี่ๆ sora aoi Miyabi Maria Dizon ยังเงี้ยอ่ะคับ มันเสียดายอ่ะ80% ของHDDเลย เกมส์ก้อยังไม่ได้ไรท์ลงแผ่นเลย

OverclockZone Member cyanide's Avatar
    バンコク=BKK ถนนจรัญสนิทวงศ์

Quote Originally Posted by thekopnon View Post
    คนล่ะครึ่งทางพันธ์ทิพย์ก็ได้ครับ ยังไงเมนบอร์ดมันก็เสียเทสไม่ได้อย่างอื่นใช้ได้ดีครับ หรือถ้าซ่อมมันได้ก็จะให้แผ่นไดร์เวอร์ไปด้วย

ข้อมูลมันก้อคือหนังของพี่ๆ sora aoi Miyabi Maria Dizon ยังเงี้ยอ่ะคับ มันเสียดายอ่ะ80% ของHDDเลย เกมส์ก้อยังไม่ได้ไรท์ลงแผ่นเลย
    ท่าทางจะหวงมากเลยนะครับ ข้อมูลเนี่ย ออกแนว

ข้อมูลแนวนี้ เอาอัพขึ้นเว็บฝากไฟล์แล้วแจกชาว OCZ ก็ได้นะคับ แบ่งๆกานนนน เอิ้กๆส์

มีคัยสนใจมั้ยครับ ชุดเนี่ย

ผมคิดว่าไม่เกินสามพันนะ

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

ถ้าจะอัฟเกรดเก็บเงินเพิ่มซัก 2000 บาท มาดูตัวนี้ลองดูครับ

AMD2 (940) Athlon 4000+ 2.1 GHz ______ 2150
    ASRock ALiveNF6P-VSTA _______ 1720 ใช้ออนบอร์ดไปก่อน มีเงินค่อยซื้อการ์ดจอมาเสียบได้
    RAM 240 Pin 1x2 GB DDR2 667 ______ 1420
    DeLUX "DLP-31A" 450 W _______ 840

ฮาร์ดดิส+ไดร์ซีดี ใช้ตัวเดิม

รวมประมาณ 6,130 ฿

หรือจะเอาอีกวิธี คือใช้บอร์ดแบบผสมของ Intel

Intel Pentium E2160 1.8GHz ______ 2420
    ASRock 4CoreDual-VSTA ______ 2040 ไม่มี IDE
    SATA-II 80 GB Western _______ 1440
    DeLUX "DLP-31A" 450 W _______ 840

นอกนั้นใช้ของเก่าได้หมดครับ ยกเว้น ฮาร์ดดิส

หรือจะเก็บเงินยกเครื่องใหม่เลยก็ดีครับ เอางบซัก 10k ครับ

OverclockZone Member kevinmore's Avatar

P4 3.0 HT ประมาณนี้มั้งครับ ขายเท่าไหรคับ

Quote Originally Posted by kevinmore View Post
    P4 3.0 HT ประมาณนี้มั้งครับ ขายเท่าไหรคับ
    มันขายได้ประมาณเท่าไรอ่ะคับ ถึง2พันไหมคับ

Quote Originally Posted by suriya.klinbua View Post
    ถ้าจะอัฟเกรดเก็บเงินเพิ่มซัก 2000 บาท มาดูตัวนี้ลองดูครับ

AMD2 (940) Athlon 4000+ 2.1 GHz ______ 2150
    ASRock ALiveNF6P-VSTA _______ 1720 ใช้ออนบอร์ดไปก่อน มีเงินค่อยซื้อการ์ดจอมาเสียบได้
    RAM 240 Pin 1x2 GB DDR2 667 ______ 1420

ฮาร์ดดิส+ไดร์ซีดี ใช้ตัวเดิม

รวมประมาณ 6,130 ฿

หรือจะเก็บเงินยกเครื่องใหม่เลยก็ดีครับ เอางบซัก 10k ครับ
    1.คือผมต้องขายAti9550ทิ้งเลยใช่ไหมครับ
    2.ออนบอร์ดคงพอเล่นPES2007ปรับต่ำได้ใช่ไหมครับ
    3.มีช่องIDEให้ใช่HDDกับไดร์ฟตัวเก่าได้ใช่ไหมครับ
    4.ท่านอ้างอิงราคาจากร้านไหนมั่งครับ

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

Quote Originally Posted by thekopnon View Post
    1.คือผมต้องขายAti9550ทิ้งเลยใช่ไหมครับ

ครับผม

2.ออนบอร์ดคงพอเล่นPES2007ปรับต่ำได้ใช่ไหมครับ

อันนี้ไม่เคยเล่นออนบอร์ดกับบอร์ดนี้ครับ ไม่แน่ใจครับ เคยเล่นเเต่แบบการ์ดจอ
    แต่ที่เลือกบอร์ดนี้ให้เพราะ ให้ใช้ไปก่อนซักระยะมีตังเเล้วค่อยหาการ์ดมาใส่ครับผม

3.มีช่องIDEให้ใช่HDDกับไดร์ฟตัวเก่าได้ใช่ไหมครับ

1 x ATA133 IDE connector (supports 2 x IDE devices) ครับ
    http://www.asrock.com/mb/overview.as...ALiveNF6P-VSTA ตามนี้

4.ท่านอ้างอิงราคาจากร้านไหนมั่งครับ
    จาก Thanni.com และ Advice ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks