Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจุดเด่นของ Klipsch Promedia GMX 2.1/Bose C3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องจุดเด่นของ Klipsch Promedia GMX 2.1/Bose C3

Klipsch Promedia GMX 2.1 กับ Bose C3

อยากรู้เกี่ยวจุดเด่นของ สองลำโพงสองตัวนี้ครับ กำลังลังเลอยู่ว่าจะซื้อตัวไหนดี

ถ้าซื้อ Bose C3 ส่วนต่าง 5000 บาท ที่เสียเพิ่มไป คุ้มค่าแค่ไหน

ถ้าซื้อ Klipsch Promedia GMX 2.1 จะเสียอะไรที่ C3 มี

ในกรณีที่ใช้กับ x-fi music ทั้งสองตัว

ใช้งานส่วนมากจะเอาไว้ฟังเพลงซะมากกว่าครับ

เป็นท่าน จะซื้อรุ่นไหน

เดี๋ยวจะลองไปฟังอีกทีวันเสาร์นี้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ

รอฟังด้วยคัยครับ ^^"

Comment

Klipsch Promedia GMX 2.1 กับ Bose C3

ผมเคยใช้แต่ชุด Klipsch Promedia GMX 5.1
      เสียงเบส กระแทกกันทั้น เสียงกลาง แหลม ชัดดี เหมาะกับ ดูหนัง เล่นเกมส์ ส่วนเพลงจะเป็นเพลงแนวเบสหนักๆ

ส่วน Bose C3 เสียงเบสจะนุ่มลงได้ลึก เสียงกลาง แหลม ได้ยินชัดถ้อยชัดคำ เหมาะ ฟังเพลงเป็นหลัก ส่วนดูหนัง เล่นเกมส์ ก็ประมาณ ถ้อยทีถ้อยอาศัยนะครับ

ปล........ ความเห็นส่วนตัวนะครับ หูใครหูมัน

Comment

Originally posted by sudswing View Post

ผมเคยใช้แต่ชุด Klipsch Promedia GMX 5.1
        เสียงเบส กระแทกกันทั้น เสียงกลาง แหลม ชัดดี เหมาะกับ ดูหนัง เล่นเกมส์ ส่วนเพลงจะเป็นเพลงแนวเบสหนักๆ

ส่วน Bose C3 เสียงเบสจะนุ่มลงได้ลึก เสียงกลาง แหลม ได้ยินชัดถ้อยชัดคำ เหมาะ ฟังเพลงเป็นหลัก ส่วนดูหนัง เล่นเกมส์ ก็ประมาณ ถ้อยทีถ้อยอาศัยนะครับ

ปล........ ความเห็นส่วนตัวนะครับ หูใครหูมัน
        agree with you

เสริม เสียงของ promedia ฟังเพลงได้นะ แต่...เสียงที่ได้ไปทางอุ่นนุ่ม ไม่ค่อยมีการเก็บ detail มาก พวกเสียง กุ๊งกิ๊งเสียงใสอะไรทั้งหลาย ออกมาไม่ค่อยเยอะ ตาม style ดอก synergy ที่ออกไปทาง โทนอบอุ่น เหมาะกับเพลงเสียงร้องครับ (อันนี้เคยฟังที่ร้าน MRZ ทีนึงเค้าเปิด กับ cd player ของ marantz ได้ยินเสียงเรียกว่าต้องหันไปมองเลยล่ะ)

C3 ก็คงประมาณนั้น รวมๆ ก็คมดีครับ
        Last edited by Aeromancer; 8 Feb 2008, 13:39:50.

Comment

Originally posted by romeoh View Post

อยากรู้เกี่ยวจุดเด่นของ สองลำโพงสองตัวนี้ครับ กำลังลังเลอยู่ว่าจะซื้อตัวไหนดี

ถ้าซื้อ Bose C3 ส่วนต่าง 5000 บาท ที่เสียเพิ่มไป คุ้มค่าแค่ไหน

ถ้าซื้อ Klipsch Promedia GMX 2.1 จะเสียอะไรที่ C3 มี

ในกรณีที่ใช้กับ x-fi music ทั้งสองตัว

ใช้งานส่วนมากจะเอาไว้ฟังเพลงซะมากกว่าครับ

เป็นท่าน จะซื้อรุ่นไหน

เดี๋ยวจะลองไปฟังอีกทีวันเสาร์นี้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ

Klipsch Promedia GMX 2.1 เป็นอะไรที่จัดจ้านสดใสหน่อย เบสกระทั้น แต่ห้วน
          ขาอัดจะถูกใจ
          Bose C3 เป็นอะไรที่สุภาพ รักษาความเพี้ยนได้นิ่งแม้จะเปิดดัง
          ครบครันด้วยรายละเอียด และเวทีเสียง กลมกล่อม ไม่ต้องปรุง เหมาะสำหรับขาไม่ปรุงเสียง
          ฟังได้นานไม่ล้า

******บางครั้ง ยี่ห้ออาจทไห้เราเขวได้ครับ พยายามเอาความชอบของเราเป็นหลัก และตั้งบวกลบราคาที่ต้องจ่ายเพิ่มให้ดีด้วยครับ โชคดีครับ(^-^)******
          Last edited by พจน์; 9 Feb 2008, 10:22:30.

Comment

http://www.newegg.com/Product/Produc...82E16836166005

Klipsch Promedia GMX 2.1 เปลี่ยนสายลำโพงได้
            Bose C3 เปลี่ยนสายลำโพงไม่ได้(จริงๆก็แกะเปลี่ยนได้นะถ้าไม่ห่วงเรื่องประกัน)

ปล. ผมใช้ Klipsch Promedia GMX 2.1 กับ x-fi music อยู่เปลี่ยนสายลำโพงกับสายที่ต่อมาจาก sound (minijack to 2RCA) เป็นของ MONSTER ทั้ง3เส้น เสียงก็โอเคนะแต่กำลังกระเสือกกระสนหา C3 มาลองอยู่

Comment

ช่วยประกอบการตัดสินใจได้เยอะเลยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                ******บางครั้ง ยี่ห้ออาจทไห้เราเขวได้ครับ พยายามเอาความชอบของเราเป็นหลัก และตั้งบวกรบราคาที่ต้องจ่างเพิ่มให้ดีด้วยครับ โชคดีครับ (^-^)******
                ช่ายยยยยยยย เลยยยยยยยยยยยยยย

Comment

สงสัยจะเสร็จ klipsch promedia gmx2.1 แน่เลย เด่วพรุ่งนี้ไปลองฟัง

Comment

^ ^

Comment

Originally posted by natchan View Post
                      ^ ^
                      บอกหน่อยสิ Klipch เสียงเป็นไง ใช้อยู่ตั้ง 2-3ชุดนี่

Comment

Originally posted by Roat View Post
                        บอกหน่อยสิ Klipch เสียงเป็นไง ใช้อยู่ตั้ง 2-3ชุดนี่
                        แหมไม่ขนาดนั้นหรอกครับ haha

อืม ผมว่า gmx 2.1 มันเหมาะกับ การฟังเพลงนะ เล่นเกมก็พอได้
                        แต่หนัง ผมไม่ค่อยชอบ เบสมันไม่ค่อยเหมาะอ่ะครับ
                        โทนเสียงก็ออกแนว ใสๆ คมๆ และค่อนข้างชัดเจน
                        แต่่คงไม่ เด้งออกมา เหมือน bose ( ราคาก็ เด้งด้วย ^^ )

Comment

ใครมีอะไรจะเพิ่มเติมไม๊หว่า

Comment

เมื่อวานผมไปฟัง 2 ตัวนั้นมาที่ paragon อ่ะครับ
                            ยอมรับว่าประทับใจ klipsch มากกว่าเพราะว่าผมคิดว่ามันคงเข้ากับ onkyo ผมได้ดีกว่า = ="
                            เบสของ klipsch ที่เด้งๆอยู่แล้ว มาใส่ onkyo คงนุ่มได้ใจอ่ะครับ แต่ถ้าไปกับ X-fi คงเด้งน่าดู

รายละเอียด 2 ตัวนี้แบบท่านพจน์ว่าอ่ะครับ
                            แต่ตอนฟัง C3 ไม่ประทับใจเลยอ่ะครับ
                            หรือว่ามันเปิดจาก ipod ก็ไม่รู้นะครับ
                            ความรู้สึกส่วนตัวเหมือนเสียงมันเต็มๆ ไม่ค่อยรู้สึกว่าเป้นดนตรีเท่าไหร่อ่ะครับ ถ้ามีพื้นที่น้อย + เปิดเพลงในห้อง แล้วตัวไม่อยู่เฉย เสียง C3 จะสม่ำเสมอๆ ทั้งห้องดีกว่า klipsch ครับ มันเป็นจุดเด่นของ bose อยู่แล้ว
                            แต่รวมๆผมไม่ค่อยประทับใจยี่ห้อนี้เท่าไหร่อยู่แล้วอ่ะครับ
                            Last edited by vrthestar; 11 Feb 2008, 16:28:05.

Comment

อิอิ แล้วไม่มีใครสนใจ สอย ของผมเลยหรอครับ

Comment

Working...
                              X