Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคส แทนที่จะตั้ง กลับเอานอนเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคส แทนที่จะตั้ง กลับเอานอนเลย

ตามหัวข้อเลยครับ แทนที่ผมจะตั้งเคสไว้ตามปกติ แต่เห็นว่า ถ้าเอานอนแล้ว เอาจอวางไว้ทับเลยจะประหยัดเนื้อที่อีก จะส่งผลอะไรกับ ฮาร์ดแวร์ในเคสไหมครับ ไม่ว่าจะเป็น HD,DVD เวลาอ่าน/เขียน น่ะครับ

แนะนำทีนะครับ

น่าจะเกิดปัญหาความร้อนตามมานะครับ......
    เวลาใส่แผ่นCDก็ลำบากอีก
    แล้วเคสPCไม่ใช่เดสท๊อป ยังไง มันก็เกะกะลูกตาอยู่ดีนะครับ

Comment

วางฮาดดิสไห้ดีๆ อย่างไปตะแคงมัน
      นอกนั้นสบาย
      เรื่องความร้อนไม่ต้องไปห่วงมัน ไม่มีปันหาหรอก อากาศร้อนมันต้องลอยขึ้นที่สูงอยู่แล้วต่อไห้มันมีผลถึงจะเย็นลงหรือร้อนขึ้นก็ไม่รู้สึกหรอกครับ

Comment

ผมเคยทำที่ออฟฟิศ วางแบบนี้แหละ

ซักพัก ฝาเคสที่โดนทับ บุ๋มไปเลย แต่ใช้งานได้ปกติ เปิดทุกวัน+ทั้งวัน ปิดเฉพาะเสาร์-อาทิตย์

Comment

นอนหรอครับ ผมว่ามัน ดูสูงๆไป

Comment

ถ้าเคสเล็กอย่างเคส Vsio อะ ทำได้ดี
            เพราะไดร์ฟซีดีรอม FDD ไรพวกนี้ ไม่เหมือนเมื่อก่อน เมื่อก่อนมีล็อคแผ่น แต่แบบใหม่ๆใส่แผ่นแนวตั้งยากครับ

Comment

Working...
            X