Announcement

Collapse
No announcement yet.

water block แนวคิดใหม่( รึเปล่า )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• water block แนวคิดใหม่( รึเปล่า )

พอดี ว่างๆเลยลองออกแบบดู ครับ มั่วๆ ไป 555 โดยตังโจทย์ว่า ถ้า
    ไม่มี cnc มีแต่ milling จะทำยังไง ก็เลยออกมาเป้นแบบนี้อ่ะครับ

แทนที่ผมจะกัดให้เป็น fin ผมเจาะแทน แล้วดัด ลวดทองแดง (สายไฟบ้านๆ)มา press fit
    ลงไปแทน ถ้า press fit ไม่ได้ก็ จะบัดกรีโดยขยายรูเจาะให้ใหญ่อีกนิด ใช้ตะกั่วแบบสกรีน
    อัดลงไปในรู แล้ว เสียบลวด บัดกรีตัวบล๊อคกับลวด ครับ

ดูกันพอขำๆนะครับ ว่างจัด

ออกแบบไว้งั่น ยังไม่มีโอกาศ ทำเพราะ ผมยังไม่คิดจะเล่นน้ำครับ
    Last edited by pionut; 8 Feb 2008, 13:02:16.

เก่งจังเลย...ไหนๆ แล้วก็ลองทำเลยดีกว่านะครับ เอามาให้คนในนี้ลองก็ได้ ดีไม่ดีอาจจะขายได้ราคานะครับ

Comment

ทำขายเลยครับ จอง1ตัว

Comment

เขียนแบบ ขั้นเทพเลยนะนั้นนะ

ว่างๆสอนผมบ้างจิ

Comment

สวยดี

Comment

Working...
          X