Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอร้องละ ช่วยด่านนี้ที!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอร้องละ ช่วยด่านนี้ที!!!!

Call oF Duty 4 ด้านสไนเปอร์ละครับ ผมตายเป็นสิบๆแล้ว ผ่านอย่างไรหรอครับ กรุณาบอกหน่อยน่าครับ ต้องวิ่งไปทางไหนดีครับ ไปทางนี้็ก็มาตรึ่มเลย อยู่เฉยๆก็โดนระเบิดอีกแถม มีหมามาอีก ต่อยไม่เคยทันซะที ขอบคุณล่วงนี้ทุกคำตอบนะครับ

ไม่มีท่านใดเล่นผ่านเลยหรอเนี่ย!!!!

Comment

เล่นจบไปนานจนลืมแล้วครับ คือผมเล่นแบบง่ายหนะครับ มันก็เลยดูไม่ยาก ว่าจะหันมาลองเล่นแบบยากๆดูครับ เล่นจะให้มันต้องแบบนี้ครับ ไม่ต้องใช้สูตรโกง แบบนี้ถึงจะมันส์ของแท้ แนะนำให้หาที่กำบังไว้เยอะๆครับ แล้วก็โกยตามลูกพี่อย่างเดียว

Comment

จุดไหนล่ะ
        สไนเปอร์หลักๆเลยคือตามตูดเพื่อนไว้มันอยู่ไหนเราวิ่งไปข้างหลังมันอย่างเดียว
        ตรงจุดที่มีทหารต้องให้มันสั่งให้ยิงก่อนค่อยยิง
        เล่นๆไปต้องคอยแปลด้วยครับว่ามันให้ทำอะไรผมว่าท่านไปสดยิงก่อนแน่เลย
        ผมว่าด่านนั้นน่ะสบายสุดเลยไม่ต้องคิดเองรอมันสั่งอย่างเดียว

Comment

ยิงเสร็จแล้วชิ้งให้ไว!! ผมชอบตอนยิงฮอร์ตก ตอนที่ต้องพยุงเพื่อนหนี ระทึกสุด!!

Comment

วิ่งพยายามหลีกศัตรูไว้ ถ้าตันจริงค่อยวางเพื่อนแล้วหาที่ยิงดีๆ แบกเพื่อนแล้ววิ่งเร็วๆน่าจะดีที่สุดครับ

Comment

Originally posted by zero02 View Post
              วิ่งพยายามหลีกศัตรูไว้ ถ้าตันจริงค่อยวางเพื่อนแล้วหาที่ยิงดีๆ แบกเพื่อนแล้ววิ่งเร็วๆน่าจะดีที่สุดครับ
              ถ้าตรงแบกเพื่อนผมว่าให้ยิงสู้ดีกว่าครับเพราะสู้เสร็จมันจะเซฟให้เราไม่งั้นมันไม่เซฟให้แถมถ้าหลงทางล่ะก็โดนล้อมเป็นฝูงเลยครับ
              แต่ถ้ายิงหมดแล้วมันจะไม่ออกมา๊อีกจนกว่าจะถึงจุดที่ต้องสู้อีกครั้ง

Comment

ผมว่าด่านนี้นะสนุกตอนที่รอ ฮ.มารับยิงมันโครต พวกมันออกมาไม่มีหมด

Comment

ทำตามคำสั่งเขาอย่างเดียวครับ มันให้เงียบก็เงียบ มันให้หลบก็หลบ มันให้ยิงก็ยิง มันให้วิ่งก็วิ่ง มันให้หยุดก็หยุด

ตรงที่ ให้เราคลานผ่านฝูงรถถัง แล้วก็ทหารเยอะๆ หน่ะครับ ให้ตามมันตลอด และอย่าเผลอทำปืนลั่นนะครับ
                  ไม่งั้นตายแน่ๆ

ส่วนหมานั้น เอาปืนกลสาดเลยครับ ตรงที่หมาวิ่งมาเยอะๆ พอยิงหมาตัวที่กินศพอยู่ตายแล้ว ให้ถอยกลับมาตั้งลำไกลๆ เลยครับ พอหมาตัวอื่นมาก็จัดการยิงมันเลยครับ ด้วยปืนกล *-*

เอาเป็นว่า ตามหัวหน้าตลอด ดีที่สุดครับ อย่าทิ้งระยะ***ง
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

คำถามไม่ค่อยเคลียร์ครับ มีรูปประกอบน่าจะดีนะครับ

แต่ผมเข้าใจที่ท่านถามว่า น่าจะเป็นหลังจากซุ่มยิงบนตึกเสร็จแล้วโหนตัวลงมาแล้วนะครับ ตรงนั้นจะมีทหารวิ่งมาตรึม

กด Tab เพื่อดูว่า เราควรไปทางไหนดูครับ (ตรงนี้หนีไประหว่างตึก 2 ตึก ที่มีดวงไฟอยู่)

สรุปแล้ว ทำตามเพื่อนครับ เงียบคือเงียบ เล่นแรกๆ ห้ามเปรี้ยว รอบต่อไปเปรี้ยวได้ ไม่ว่ากันครับ อิอิ

Comment

ชิงช้าสวรรคไงคับ

Comment

Working...
                      X