Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยอัพเกรดคอมให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยอัพเกรดคอมให้หน่อยคับ

คอมผม intel pentium4 cpu2.53GHz socket 478 mPGa
    mainboard P4M266-PM12-TL ram DDR 256/400
    อยากเพิ่ม ram ควรซื้อ ddr512 หรือ 1G หรือว่าเปลี่ยนmainboard แล้วใส่ ddr2 1G ดีคับ แล้วถ้าเปลี่ยน mainboardควรใช้ของอะไร แล้วก็อยากซื้อ dvd-rw ใช้ของ lite-on 20A4P หรือ LG H55N ดีคับหรือมีอะไรดีกว่านี้ป่าวคับ แล้วก็อยากเพิ่มharddisk ด้วย
    งบ4000-5000
    ไม่ได้ใช้ทำอะไรมาก แค่เล่นเกม เล่นเนต โหลดบิต ดูหนัง ฟังเพลง
    รบกวนช่วยแนนำด้วยนะคับ
    ขอบคุณคับ

และควรเอาคอมไปทำที่ไหนดีคับ ที่จะไม่โดนหลอกเพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่
    คือไปที่ร้านซ่อมคอมแล้วให้ สเปก ที่จะทำกับเค้าเลย อย่างนี้จะดีไหมคับ หรือควรไปซื้อของมาทั้งหมดแล้วค่อยให้ร้านเค้าทำให้
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

งบไม่พอ

Comment

เก็บตังให้ได้ซัก 10,000.- แล้วค่อยว่ากันนะคับ เครื่องของคุณ อัพเกรดไม่ไหวแล้วล่ะ ให้มันพักผ่อนหน่อย
        ไม่งั้นก็ขายทิ้ง พวก HDD - CD-Drive ก็เก็บไว้ท่ายังใช้งานได้ดีอยู่ หรือจะขายยกชุดก็ได้ แล้วก็รวมงบมาให้ได้...
        10,000.- ขึ้นไป จะได้คอมใหม่แรงๆ แน่นอนคับ คุ้มกว่ากันเยอะ

Comment

ขอบคุณคับมาคับ
          แต่เห็นว่าไม่ได้เอาไปใช้อะไรมากอะคับแลยไม่อยากเปลี่ยนไหนยกชุดอะคับ

Comment

Originally posted by popopoioioio View Post
            ขอบคุณคับมาคับ
            แต่เห็นว่าไม่ได้เอาไปใช้อะไรมากอะคับแลยไม่อยากเปลี่ยนไหนยกชุดอะคับ
            harddisk เป็นแบบไหนครับ SATA - I หรือ SATA - II ครับ

Comment

Working...
            X