Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium D925 กับ core2duo ตัวไหนดีกว่ากันคับ ขอแบบฟังธงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium D925 กับ core2duo ตัวไหนดีกว่ากันคับ ขอแบบฟังธงคับ

Pentium D925 3.0 Ghz L2 2x2 Mb กับ core2duo (ผมจำไม่ได้ว่า E ?) แต่ 1.8 Ghz L2 1 Mb คับ รบกวนตอบหน่อยนะครับ

core2duo

Comment

น่าจะ E2160 นะคับ 1.8Ghz L2 1mb หน่ะคับ มันเป็น Dual Core อ่ะคับ (ก็ Core 2 ย่อมๆอ่ะแหละ)

ฟันธงเช่นกัน E2160 แรงกว่า ถ้าเทียบๆก็ไล่ๆ Pen.D 3.4Ghz ได้เลยอ่ะคับ แล้วถ้า clock ไปอีก
      แถมร้อนน้อยกว่า Pen.D ที่ว่าด้วยคับ

Comment

เทียบกันอยู่ได้ไอ้สองตัวเนี้ย ทั้งๆที่รู้ว่าอะไรดีกว่า

Comment

D > > > E > > > Q

Comment

E2160 1.8GHz
            E4300 1.8GHz

Comment

2160 l2 1m

จริงๆไม่น่าจะจับมาเทียบกันได้นะเพราะมัน สู้กันไม่ได้อยู่แล้ว core2duo ไงก็แรงกว่า

เหมือนตอนนี้ E6850 รีดพลังออกมายังไงก็สู้ E8400 ที่ความเร็วเท่ากันไม่ได้

Comment

รุ่นใหม่ที่ออกมาย่อมแรงกว่ารุ่นเก่าอยู่แล้ว ถ้าออกมาแล้วแรงสู้รุ่นเก่าไม่ได้ มันก็จะขายไม่ได้......

Comment

เดิมทีใช้อะไรอยู่เหรอครับ ถ้าอัพทั้งชุดก็ C2D

แต่ถ้าใช้ D925 อยู่แล้ว งานมันบังคับ กิเลศมันยั่วยวน งบมันเหลือ ก็จัดไปครับ

C2D ถ้าเป็นรุ่นไม่สูงมากนัก ดีกว่า D925 พอสมควรกับบางงาน

Comment

Working...
                  X