Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด Asrock ALiveNF7G-HD720p กับ Asus M2A-VM HDMI ตัวไหน O/C ดีกว่ากันครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด Asrock ALiveNF7G-HD720p กับ Asus M2A-VM HDMI ตัวไหน O/C ดีกว่ากันครับ?

อยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆครับ จะหาบอร์ด AM2 ไปใ้ช้กับ X2 4200+ ครับ จริงๆชอบ Asrock Alive NF6P ครับผม แต่ติดที่ ไม่มี DVI เพราะจะใช้การ์ดจอออนบอร์ดครับผม ส่วนมากใช้แต่ เล่นเนต ดูหนัง อะครับ

เลยอยากสอบถามว่า ระหว่างบอร์ด 2 ตัวนี้
    Asrock ALiveNF7G-HD720p กับ Asus M2A-VM HDMI
    ตัวไหน Overclock ได้ดีกว่ากันครับ แล้วพอจะสู้ Asrock Alive NF6P ได้ไหมครับ ขอแค่ ได้เท่ากับ Alive ก็พอใจแล้วครับผม

ขอบคุณมากๆครับพ้ม

บอร์ด micro ของ asus มักclockไม่ดี จึงเดาว่าสองตัวนั้น ไม่วิ่งแน่
    ที่รู้ว่าลากได้ก็ abit an m2hd

Comment

ทั้งคู่พา Athlon X2 4000+ ไปที่ 2.8-2.9 ได้สบายๆครับ 3.0 ต้องลุ้นหน่อย

Comment

ใช้อยู่ครับ

Comment

Working...
        X