Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Sink E4500 มันเตี้ยจัง ใช้อันใหญ่เดิมจะเย็นกว่าไห๊ม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Sink E4500 มันเตี้ยจัง ใช้อันใหญ่เดิมจะเย็นกว่าไห๊ม ?

เพิ่งได้ E4500 มา เห็นซิ๊งค์แล้ว คิดหนักว่าจะใช้ดีหรือไม่ มันเตี้ยจัง มีอันเก่าสำหรับ 775 อยู่ สอยมาจากพันธุ์ทิพย์

อันซ้ายมือเป็นของ E4500

สงสัยว่าถ้าใช้ซิ๊งค์อันขวาในรูป มันจะเย็นกว่าไห๊ม กะว่าจะคล็อกเล่นซะหน่อย มีใครเคยเทียบอุณหภูมิซิ๊งค์ทั้งสองแบบไห๊ม อันสั้นจะเหมือนของ E8200 ด้วยแต่ E8200 มันร้อนน้อยกว่าไม่ค่อยเป็นห่วง ห่วงเจ้า E4500 มากกว่า

ของผมตัวเท่าอันขวา ครับ

Comment

ของผมซื้อเมื่อต้นเดือนที่แล้ว ได้ตัวเตี้ยๆเหมือนกันครับ

Comment

ใช้งานเดิมๆ ไม่มีปัญหา เพราะมันไม่ร้อนครับ ^^

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
          ใช้งานเดิมๆ ไม่มีปัญหา เพราะมันไม่ร้อนครับ ^^
          yes... I agree

Comment

ผมว่าสวยดีนะ ไม่เกะกะ

Comment

จะว่าไป อินเทลก็ประหยัดต้นทุนได้อีกหน่อยล่ะ Extrude อลูมิเนียมออกมาเท่าเดิม แต่ตัดได้มากขึ้นกว่าเดิม
              เครื่องร้อนอีกนิดหน่อย แต่ยังไม่พัง ก็ถือว่าโอเคนะ

Comment

Working...
              X