Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมจอไม่ติดอ่ะครับ แต่เข้าวินโดได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมจอไม่ติดอ่ะครับ แต่เข้าวินโดได้

เครมกาดจอมาใหม่ก็แล้ว
    ขัดๆ slot ก้้แล้ว

ช่วยผมหน่อย หมดปัญญา

จออะไรครับ LCD หรือ CRT... ปกติมันเป็นที่Resolutionที่ตั้งไว้ครับ มันเกินกว่าที่จอจะรับได้ มันก็เลยเป็นดังนั้น

Comment

คือผมลองเอาจอ LCD ที่ใช้อยู่ปัจจุบันก้ไม่ติด แม้แต่ไบออดยังไม่ติดเลย

แต่พัดลมกาดจอหมุน

Comment

หน้าจอไม่ติด แต่เข้าวินโดว์ได้ (อาจจะสังเกตุเสียงตอน Log in เข้า ใช่มั้ยครับ)

ลองเช็คพวกสาย D-sub DVI ก่อนครับว่า เสียบแน่นมั้ย

ถ้าทำแล้วไม่ติดเช็คจอก่อนเลยครับ ลองเอาจอไปต่อกับเครื่องอื่นดู ว่าเสียหรือเปล่า

ถ้าเครื่องอื่นจอติดคราวนี้เช็คการ์ดจอเลยครับว่า เช็คหน้าสัมผัสเลยครับ ยางลบถูๆไถๆ

ถ้าไม่ติดลองเอาการ์ดจอไปใส่กับเครื่องอื่นครับว่าติดหรือเปล่า
        -ถ้าติดแสดงว่า บอร์ดเสียมีปัญหา อาจจะปัญหาตรงภาคแสดงผลหรือ ช่องเสียบการ์ดจอ
        -ถ้าไม่ติดก็เคลม การ์ดจอเสียแน่นอน

ถ้าทำทั้งหมดนี้แล้วภาพก็ไม่ขึ้นอีก

เคลม!!!!!!

ปล.
        Last edited by penguinbenz; 9 Feb 2008, 08:43:15. Reason: อิอิ

Comment

ตอนเปลี่ยนจะเปลี่ยนสายด้วยรึเปล่าครับ ถ้าไม่ได้เปลี่ยนลองเปลี่ยนดูนะ... สายอาจเสีย...

Comment

เปลี่ยนสายครับ เด๋วลองเอายางรบถูดู ดูยังไง ว่า slot เสียครับ

Comment

Working...
            X