Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte HD3850 512mb แบบ DDR3 ครับใครใช้ตัวนี้อยู่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte HD3850 512mb แบบ DDR3 ครับใครใช้ตัวนี้อยู่บ้างครับ

เคยมีปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับผม พอดีเพิ่งสั่งซื้อไปนะครับ เสียดายที่ตัวการ์ดมันไม่ค่อยสวยเหมือนรุ่นอื่นๆจริงๆอยากได้แบบมีท่อ มีแผ่นheatsink มากกว่า เห็นว่ามันมีพัดลม zalman อะไรนี่แหละครับ ดูมาจากรูปใหญ่มากๆ มันจะเสียงดังมากมั้ยครับ ผมเอามาใช้กับเคส cooler master elite แล้วก็เมนบอร์ด AsusM3A นี่มันจะเล็กไปมั้ยครับผม พอดีไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ ต้องติดพัดลงพัดลมไรเพิ่มมั้ยครับ

เอามาให้ดูว่า Zalman เป็นมาตราฐานของ GIGABYTE ไปแล้วครับ และ Temp ก็เย็นกว่า Sink อื่นๆด้วย

ตัวอย่าง HD 3870 ( DDR3 ) กับ HD 3870 ( DDR4 )

ทั้ง 2 รุ่นนี้ใส่วัสดุคุณภาพอย่าง Ultra Durable 2 นะครับ สังเกตุตัวเดิมๆ Sink สีแดงตัวหลังๆจะมีการใส่ Sink Zalman มาแทนครับ

สองพี่น้องแห่งความแรงมาแล้ว

ตัวแรก HD 3870 DDR3 512 MB UD2 Edition Zalman

Zoom ชัดๆกับครับ

อีกตัว HD 3870 512 MB DDR4 ( แบบเดิมๆ Referance )

Zoom Zoom

Comment

ของ Zalman เค้าดีจิงๆครับ

แรง เย็น

แต่เงียบมากๆ

ผมชอบมากๆ Zalman แต่มันแพงขึ้นนิสหน่อยนะ

แต่ยอมแลก เพราะมันเจ๋งจิงๆ

Comment

Working...
      X